Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ปี 1 เทอม1 ติด F มีคำถาม ช่วยด้วยยย

• 0 Replies
  • 4160 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Melon Mellu

• Newbie
  • *
  • 0
เกรดออกแล้ว แล้วก็... เจอปัญหาค่ะ  :098eb4a5:

ติด F 1 วิชา ที่ bus law  1 แถมเทอมนี้ เก็บได้แค่ 3 เครดิต (com thai)  มันแย่มากมั้ยคะ จะโดนไรไหมอะ?
เพราะ เบสิค แมท / อิ้ง ทั้งคู่  sci man คะแนนแย่มาก เลยดรอปไปค่ะ
แล้วยังงี้...
1. ถ้าพยายามตั้งใจเกบ ยัง จบทัน 4-5 ปี อยู่ไหม ?TT...
2. ติด F bus law 1 แต่ pre-regis เทอม 2 เป็น law 2 ไปแล้ว ทำบังไงคะ ? จ่ายเงินละด้วย (มั่นใจมากว่าผ่าน กำ)  สามารถลง law 1 ใหม่ ได้เลยไหม หรือต้องยังไง  :098eb4a5:
3. ปี 1 เทอม 1  เก็บได้แค่ 3 เครดิต จะโดนไรมั้ยคะ แล้วแย่มากมั้ย

เครียดเลยค่ะ  ปีแรกที่เรียนที่นี่ก็เครียดเลย  :4fd9f2d3: