Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากทราบแนวการทำแฟ้มผลงาน portfolio ส่งเพื่อขอรับทุนค่ะ ^^

• 1 Replies
  • 5132 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีค่า เราจะขอทุน คณะนิเทศศาสตร์ สาขาวิชากระบวนการจินตภาพคอมพิวเตอร์ (CGI)ค่ะ ตอนนี้เรากำลังทำแฟ้มผลงานอยู่และมีข้อสงสัยตามนี้ค่ะ ^^
1. จำนวนหน้าควรมีไม่เกินเท่าไหร่คะ?
2. ส่วนประกอบข้างใน นอกจากประวัติส่วนตัว ประวัติการศึกษา และผลงาน ควรมีอะไรเพิ่มไหมคะ?
ปล. ใครพอจะมีตัวอย่างพอร์ตที่ส่งไปไหมคะ  :baa60776:

*

คาราเมลทรัฟฟฟ >W<

• Guest
ตอบข้อ 1. เห็นส่วนใหญ่มีประมาณ 20 - 30 หน้า ค่ะ
ตอบข้อ 2. ลองพิมพ์หาคำว่า issuu portfolio ดูนะคะ ขึ้นมาให้เลือกดูเยอะแยะเลย ^^ เช่น PORTFOLIO OF PICHAMOL เป็นต้นค่ะ
สุดท้ายนี้... ขอให้ได้ทุนตามที่วาดฝันไว้นะคะ  :967339c1: