Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

สอบถามเรื่องการยื่นเรื่องทำ late payment ค่ะ

• 0 Replies
  • 776 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Sdr.

• Newbie
  • *
  • 1
  • _( _ ; w ;)_
คือ เราจ่ายค่าซัมเมอร์ไม่ทันค่ะ แต่ตารางที่ขึ้นใน AU spark ก็ยังไม่หายไป
(วิชานี้มันขึ้นมาเองระหว่างที่เรายังเรียนอินเทนซีฟอยู่)

เราลองอ่านดู คือกำหนดจ่ายวันสุดท้ายสุดๆ จริงๆ คือ 9/6
แต่เราไม่ทราบค่ะว่าเราจะติดต่อหรือต้องทำเรื่อง late payment ได้จากที่ไหนและยังไงบ้าง ต้องไปตึกไหนหรือติดต่อใคร ไม่ทราบจริงๆ
แถมพอเราลองเข้า E-payment มันก็ขึ้นว่าไม่มีข้อมูลเพราะเลยกำหนดเวลา
จากภาพที่ส่งในไลน์ เราเห็นด้านล่างว่านักเรียนทุนติดต่อที่ CL14 แต่เราไม่ใช่นักเรียนทุนเลยไม่รู้ว่าต้องทำยังไงเลยค่ะ

เราขอแยกคำถามตามนี้นะคะ

1. การทำ Late payment มีขั้นตอนอย่างไรบ้าง (ติดต่อที่ไหนกับใครเตรียมอะไรบ้าง)
2. สามารถเช็คจำนวนค่าเทอมได้จากช่องทางใดบ้าง

ส่วนนี้คือส่วนที่เราสงสัยเป็นการส่วนตัวค่ะ ตอบก็ได้ไม่ตอบก็ไม่เป็นไร แฮะๆ
3. ทำไมวิชาในซัมเมอร์ถึงขึ้นมาเองทั้งที่เรายังไม่ได้ทำอะไรเลยเหรอคะ ?
4. แล้วจะเป็นแบบนี้ทุกเทอมรึเปล่าคะ ?
5. มือถือเราเป็นแอนดรอยด์ค่ะ แอพ AU spark ยังเป็นเวอร์ 1.09 แต่เราทราบมาว่าใน ios อัพเดตไปมากกว่านี้ แบบนี้จะมีปัญหาอะไรรึเปล่าคะ ? ...