Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

แค้น เจ้าหน้าที่แผนกทุน CL 14

• 3 Replies
  • 1226 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

abac25

• Jr. Member
  • **
  • 11
เกลียด CL 14  อ่ะ  โดยเฉพาะอีเจ้าหน้าที่แผนกทุน ปากหมา พูดจาทิ่มแทงเรา  มันเป็นผู้ช่วยบราเดอร์ เราไปเจอมันมาแล้วโดนมันแผลงฤทธิ์ใส่ เราแค้นมันมาก  เราเรียนอยูArts jap ญาติเราไปติดต่อบราเดอร์แล้วก็ส่งมาหาอีนี่   แม่มมันเอาtranscript เราไปดูยังปากหมา หาว่า  "เรียนแล้วพูดได้ไหม" ควายจริงๆ เจ็บใจ มันไม่รู้รึไงว่าเราเคยไปเรียนญี่ปุ่นมาก่อน กรูจะพูดไม่ได้ได้ยังไง  แถมเรายังมีเพื่อนญี่ปุ่นหลายคนแค้นมาก เจ็บใจ มันคงเห็นเราเรียนหลายปี เกือบๆ8ปีได้ เลยตัดสินคนอื่นแบบนี้เหรอ แถมมันบอกรหัสเรากับเจ้าหน้าที่ทะเบียนยังทำเป็นหัวเราะเยาะ  วันแรกที่ไปติดต่อมันพอคุยเสร็จยังไม่ทันเดินพ้นโต๊ะก็ทำเป็นแกล้งถอนหายใจใส่เราเสียงดังๆ พฤติกรรมพวกนี้แค้นมาก   อุตส่าห์บอกญาติว่าอย่าไปยุ่งกะบราเดอร์เลย ก็ไม่ฟัง หาความทุกข์ให้เราแท้ๆ ใยผู้ช่วยบราเดอร์เนี่ย ทำเหมือนเราไปขอทานปริญญากะมัน ทั้งๆที่จะจบอยู่แล้ว ติดแค่ math กะstat  2ตัว ที่เรียนนานระบบลงทะเบียนก็มีส่วน ไม่ใช่เฉพาะวิชาคำนวนอย่างเดียวหรอก

เจ็บฝังใจเลย พฤติกรรมแย่ๆ ของเจ้าหน้าที่แผนกทุนCL 14 ในขณะเดียวกันมันก็เป็นผู้ช่วยบราเดอร์ด้วย แต่ไม่ใช่บราเดอร์อธิการนะ  เราไม่ใช่เด็กทุนทำไมรังแกกันแบบนี้ ทำเหมือนเราไปขอทานปริญญาจริงๆนะ แค้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  :e111de78: :4d6161fd: :860e2a45:

*

FreaKin

• Professor Member
  • 74
จะตั้งกระทู้อะไรนักหนา ซํ้าๆซากๆ ถ้าจะตั้งกระทู้รวมเป็นกระทู้เดียว ไม่ใช่โพสอะไรซํ้าไปซํ้ามาบ่อยๆ

http://www.abactoday.com/webboard/index.php/topic,30283.0.html

http://www.abactoday.com/webboard/index.php/topic,30329.0.html

*

abac25

• Jr. Member
  • **
  • 11
คุณก็อย่าประชดประชันแบบนี้สิคะ ตั้งกระทู้ใหม่แล้วทำไมหรอคะ ถ้าคุณไม่ตอบก็ไม่ต้องตอบค่ะ ถ้าคุณรู้ว่าชีวิตดิฉันเป็นยังไงคุณคงไม่เขียนแบบใจดำแบบนี้หรอกค่ะ  แต่เอาเหอะ คนที่จิตใจดีจริงๆก็คงหายากนะ คุณก็ควรให้เกียรติดิฉันบ้างในฐานะที่ดิฉันเป็นรุ่นพี่คุณหลายปี ไม่ว่าจะยังไงก็ตาม ดิฉันก็กำลังจะจบแล้วอีก2เดือนข้างหน้า  ก็จะไปจากที่นี่แล้ว  ถ้าคุณจะดูถูกหรืออะไรก็ช่างแต่ดิฉันรู้ดีว่าตัวเองเป็นยังไง  ดิฉันไม่เคยรู้สึกว่าชีวิตมันถึงทางตันหรอกค่ะ  อนาคตยังรอดิฉันอยู่ นี่จะเป็นบทเรียนครั้งยิ่งใหญ่ในชีวิตต่อไปจะไม่เดินก้าวพลาดอีก  มันไม่มีอะไรจะเสียแล้วจริงๆ

*

FreaKin

• Professor Member
  • 74
การที่คุณโพสกระทู้ซ้ำๆ อีกทั้งห่างกันไม่เกินหนึ่งสัปดาห์ มันเป็นการดันกระทู้ของคนอื่นให้ตกไป ซึ่งเป็นการเสียมารยาทมาก เป็นการใช้พื้นที่สาธารณะโดยไม่คำนึงถึงผู้อื่นที่ใช้บอร์ดร่วมกัน
ผมมีสิทธิตอบกระทู้ คุณไม่มีสิทธิมากำหนดให้ใครตอบหรือไม่ตอบ ถ้าไม่อยากให้ใครตอบ ก็อย่ามาโพสในที่สาธารณะ เก็บไปเล่าในพื้นที่ส่วนตัว เอาเรื่องเล่าชีวิตเฮงซวยบัดซบของคุณไปเขียนใน facebook ของคุณเอง แล้วก็ตั้งสถานะเป็น private ซะ

ส่วนชีวิตของคุณเป็นยังไงผมไม่จำเป็นต้องรู้หรอก  แค่อ่านจากสิ่งที่คุณโพสก็ทราบแล้ว คุณเป็นพวกเจ้าคิดเจ้าแค้น คิดอะไรซ้ำซาก จับจด ทุกสิ่งในโลกนี้ต้องหมุนรอบตัวเอง ไม่พร้อมที่จะรับฟังอะไรจากคนอื่น เรียนไม่จบแต่ก็โทษนั่นโทษนี่ โทษระบบการลงทะเบียนเรียนอะไรสารพัด ทั้งๆที่จริงๆแล้ว ก็คือคุณไม่มีปัญญาสอบสองวิชานั้นให้ผ่านต่างหาก

ส่วนเรื่องรุ่นพี่ เรื่องความอาวุโส อยากจะถามกลับว่า แล้วรู้ได้ยังไงว่าคุณเป็นรุ่นพี่ผม แล้วผมต้องเป็นรุ่นน้องคุณ? คุณรู้จักผมหรอ? คุณรู้หรอว่าผมอยู่ปีอะไร อายุเท่าไหร่ ถึงจะมาให้ผมให้เกียรติคุณ เรียกร้องให้คนอื่นให้เกียรติตัวเอง แต่ตัวคุณกลับไม่ให้เกียรติบุคลากรของมหาวิทยาลัย ซึ่งเขาอาวุโสกว่าคุณ
แล้วยังมีหน้ามาพูดถึงการให้เกียรติรุ่นพี่อีก หน้าไม่อาย แค่นี้ก็ยืนยันได้แล้วว่าชีวิตแบบคุณมันเป็นยังไง

แล้วที่เรียนไม่จบก็เพราะชีวิตเน่าๆแบบคุณนี่แหละ ไม่ต้องไปโทษสิ่งรอบตัวหรอก