Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ศัพท์ที่เคยทำชีวิตสับสน คำที่ใช้ไม่เหมือนกันตอนไปเที่ยวอังกฤษ กับ อเมริกาค่ะ

• 1 Replies
  • 763 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

De Paris

• Jr. Member
  • **
  • 5
เจอโพสนี้แชร์จากแฟนเพจ คือใช่เลยจริงๆ ตอนไปเที่ยวเรางงเวลาคนอังกฤษพูดมากๆ เหมือนมีแต่ศัพท์ใหม่ที่ไม่เคยได้ยินเต็มไปหมด แต่บางคำตอนไปเที่ยวนี่เรา เหว๋อเลย เพราะเราพูดถูกแล้วแต่เพื่อนเรียกอีกอย่าง สำคัญเหมือนกันนะคะเพราะเราเรียนกันมาส่วนมากเป็นแบบอเมริกัน เราทำให้เวลาคุกับคนบริติชเราอาจจะสับสนได้

ภาพประกอบเรา Save มาจาก Facebook ขออนุญาติไม่ตัดเครดิตที่เป็นลิขสิทธิ์ของเจ้าของภาพออกนะคะ เพราะไม่ได้ทำรูปเองค่ะ

*

Gaspard Ulliel

• Global Moderator
  • SuperStar Member
  • 202
Thank you so muchhh

เพิ่งรู้ว่าคำว่า rubber กับ condom นี่ถ้าใช้ผิดจะน่ากลัวมากกก555