Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ช่วยแนะนำร้านก๋วยเตี๋ยวอร่อยๆ ให้หน่อย (เพิ่งมาอยู่หอแถว ABAC บางนา)

• 7 Replies
  • 10382 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

KK

• Guest
ก๋วยเตี๋ยวร้านไหนบ้างที่อร่อยในย่าน ABAC บางนา ช่วยแนะนำกันเข้ามาหน่อย แถวนี้หาของกินยาก เราชอบกินก๋วยเตี๋ยว

*

501

• Guest
ก๋วยเตี๋ยว 15 บาทไง
ไม่รู้จะถูกใจเปล่าน่ะ

แต่เราชอบ
อยู่หน้าหอ ทวีโชค มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
คับ

มันอยู่ระหว่างทวีโชคกะพีรวิทย์หละ

15 บาทเท่านั้นคับพี่น้อง !!

ส่วนเรื่องรสชาดกะปริมาณก็ตามราคาแหละคับ

แต่ก็นับว่าคุ้มค่าดี

*

ARCH-ABAC

• Professor Member
  • 51
หน้าปากซอยตรงเต้นท์ๆใกล้ตลาดข้างวัดก้ออร่อยนะ
ก๊วยเตี๋ยวต้มยำ 25 บาท เครื่องเยอะ แซ๊บ แซบ
แต่จะเปิดตอนกลางวันนะ เย็นก้อปิดแล้ว

*

491kha

• Guest
ร้านนายโต๋วอ่ะ รู้สึกว่าจะเลยบ้านพีรวิทย์มาหน่อย

ร้านนี้คนน้อยอ่ะ สงสัยคนไม่เคยลอง ปกติเรากะแฟนก็เมินชอบไปกินซูอ่ะ
แต่พอลองแล้วชอบๆๆอ่ะ แฟนบอกรสชาติเย็นตาโฟเหมืkhaอนซู แต่ลูกชิ้นของซูอร่อยกว่า
คนขายมีสองคน น่ารักอัธยาสัยดีมากๆ จานสามสิบเอง ให้เยอะอยู่นะ

*

Zida

• Guest
ร้าน นายโต๋ว เช่นกัน ดีมากๆๆๆๆๆๆ
เรากะแฟน กินประจำ บริการดี ถึงแม่จะมีพี่เจ้าของร้าน เสิร์ฟกันอยู่ สองคน
30 บาทแต่อิ่มเลย น้ำซุปร่อยมาก สั่งแยกต่างหากนะ

*

Vanilla

• Guest
ก๋วยเตี๋ยวไก่มะระ ค่ะ ก่อนถึงวัดนะ อยู่ข้างๆร้านไฟเขียวค่ะ
อร่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ