Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ได้เกรด D มาตัว อยากแก้ต้องทำยังไงคะ

• 1 Replies
  • 1845 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

mimbee

• Newbie
  • *
  • 1
ได้เกรด d มาวิชานึงค่ะ
เราต้องทำยังไงบ้างคะ? สามารถลงใหม่ได้ไหมในเทอมหน้า
คือมันฉุด GPA มากเลยอะ หายไปประมาณ 0.2 เลย

ละที่ว่าทำ re-enter คือยังไงบ้างหรอคะ ไม่ทราบเลยอันนี้
ขอบคุณมากค่ะ

*

neverstopthefuckingrave

• Global Moderator
  • SuperStar Member
  • 414
ถ้าจะแก้ ก้ต้อง re-enter อย่างเดียวคับ
re-enter บังคับให้แก้ทุกวิชาที่ต่ำกว่า C

นอกนั้นก้ไม่มีวิธีอื่นนะคับ เท่าที่ผมรู้

มีแค่ลงเรียนวิชาเดิมซ้ำ ก้ได้
แต่เป็น over credit อะคับ เกรดเก่าก้ไม่หาย
ไม่ได้เรียกว่าแก้เกรดหรอกคับ แต่ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่

ส่วนรายละเอียดการ re-enter ผมไม่ค่อยรู้นะคับ
ขอโทดที แหะๆ :D