Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

Healter Jean William (Barbie)

• 12 Replies
  • 1165 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Tip

• Sr. Member
  • 28
Healter Jean William (Barbie)
« on: August 25, 2014, 07:24:16 PM »
ให้คะแนนกดมั้ยคะ พรีเซ้นได้กันประมาณเท่าไหร่ แล้ว professionalism ให้ดีมั้ยอะคะ

แล้วเขาจะบอกคะแนนให้เรารู้มั้ยอะคะ พวก dictation , presentation , professionalism

ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ กดดันมากเลย academic class เราก็ไม่เก่งเท่าไหร่

*

คนเคยเรียน

• Guest
Re: Healter Jean William (Barbie)
« Reply #1 on: August 25, 2014, 08:00:18 PM »
กดมากๆๆๆ เขาชอบกั๊ก ไม่ให้ดูคะแนน เคยเรียนแล้วรอบนึง เข็ดเลย

*

จขกท

• Guest
Re: Healter Jean William (Barbie)
« Reply #2 on: August 25, 2014, 08:03:47 PM »
หลังพรีเซ้นเสด เขาไม่บอกคะแนนเลยหรอคะ TT

*

neverstopthefuckingrave

• Global Moderator
  • SuperStar Member
  • 414
« Reply #3 on: August 25, 2014, 09:14:28 PM »
ของผมเคยเรียนนะ พรีเซ้นก้บอกคะแนนนะคับ
ตอนเรียนจบ ถ้าไปขอเค้าดูคะแนน เค้าก้ให้ดู
เวลาพรีเซ้น ผมก้ประมานกลางๆ ไม่ดีมาก
เค้าก้ให้ 14/20 ที่จำได้นะ
ก้ถือว่าได้คะแนนจากเค้ายากเหมือนกัน
มาตรฐานเค้าสูงอะคับ คงคิดว่าเราเป็นฝรั่งมั้ง555

*

จขกท

• Guest
« Reply #4 on: August 25, 2014, 09:22:51 PM »
คะแนนรวมพี่ได้ประมาณเท่าไหร่อะคะ พี่ตอบคำถามในห้องบ้างมั้ยอะ T^T หนูเครียดดด

*

dream-im

• Hero Member
  • 115
« Reply #5 on: August 25, 2014, 10:39:47 PM »
พึ่งเรียนกับท่านเมื่อเทอมที่แล้ว จะว่ากดไหม ก็ไม่มากนะตามคห.บนเลย คือมาตรฐานสูงนิด
แต่ถ้าทำตามเกณฑ์ก็คือให้อยู่ ตอนพรีเซ็นต์ครั้งสุดท้ายเขาก็บอกคะแนนรวมนะ ได้มา 60กว่าๆเกือบ70/100
แล้วคะแนนแต่ละครั้งก็บอกเหมือนกัน  เพื่อนเราที่ได้คะแนนเยอะๆบอกเทคนิคมาว่า
เวลาพรีเซ็นต์เราต้องพูดให้คล่องปากเลย อย่าสะดุด คือพูดเหมือนเราจำได้อ่ะ ซ้อมบ่อยๆ คือถ้าจำมาก็เอาให้แม่นเลย ถ้าอยากได้คะแนนเยอะนะ...

*

mcbosso

• 157
« Reply #6 on: August 26, 2014, 01:58:58 AM »
ผมเรียนกับจารย์บาร์บี้เมื่อเทอมที่แล้วครับ ยอมรับว่ามาตรฐานอาจารย์สูงจริง แต่จารย์ชอบคนที่ตั้งใจครับ ตั้งใจพรีเซ้น ทำให้แกรู้ว่าเราพยายามนะ แกจะให้คะแนนบวกเพิ่มด้วย

ได้ยินมาหนาหูเหมือนกันว่าแกโหดอย่างนั้น โหดอย่างนี้ เอาจริงๆ แกน่ารักมากครับ อย่าเพิ่งวิตกจนเกินไปนะครับ ตั้งใจแล้วจะได้อะไรจากแกเยอะเลย

Tips: แกชอบคนที่เอนเตอร์เทน ถ้าจำไม่ผิดแกจบด้านนิเทศน์มา ฉะนั้นเวลาพรีเซ้น จัดเต็มเลยฮะ พร๊อพเตรียมมาเต็มที่เลย แล้วจะได้คะแนนดี

ส่วนเรื่องบอกคะแนน จารย์จะบอกในคาบถัดไปหลังจากที่พรีเซ้นครับ (ส่วนใหญ่เป็นแบบนี้)

*

mcbosso

• 157
« Reply #7 on: August 26, 2014, 02:02:24 AM »
เรื่อง Dictation ถึงแม้ว่าเป็น Eng3 แต่จารย์แกพูดช้านะครับ ผมชอบมากเลย นอกจากพูดช้าแล้วยังพูดชัดอีก พยายามเข้านะ ไม่ยากเลย

คะแนนรวมสุดท้ายผมได้ 91.5/100 ครับ ตั้งใจทุกครั้งนะครับ สู้ๆ

*

Tip

• 28
« Reply #8 on: August 26, 2014, 06:12:16 PM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยนะค๊าาา ถ้าเรียนไม่เข้าใจตรงไหนจะมาถามอีกน๊าา ^^

*

gybby

• Guest
« Reply #9 on: August 27, 2014, 09:35:51 PM »
กดคะแนนมั้ยอืมม ถ้าเป็นเรื่อง Dictations อันนี้ถือว่าโอเคนะคะเค้าพูดชัดช้า
เรื่องพรีเซ้น เค้าชอบคนที่แบบเอนเตอร์เทน แบบเยอะพูดให้ดูเว่อร์ ๆ สนุก ๆ เต็มที่ อย่าอ่านอย่าสะดุดหรืออะไร
ถ้าออกไปแค่ พูด ๆ ๆ จบ คะแนนก็ตามเนื้อผ้าอะคะ เราจำได้อ่านนิด ๆเหลือบ ๆ ได้ 11/20 -*-
ห้ามสาย ห้ามคุย ห้ามพูดภาษาไทย เล่นโทรศัพท์ ตามกฏทั่วไปเลยคะ
ถ้าขาด Dictation หรือ Presentation คือขาดแล้วขาดเลยไม่มีเมคอัพ
เค้าเคยให้ นักศึกษาทายคะว่าแบบถ้าเด็กขาดอีกแค่ 1 คะแนนถึงจะผ่าน เค้าจะช่วยมั้ย
เด็กเห็นเค้าดูใจดีร่าเริงก็ตอบว่า ช่วย สุดท้ายเค้าบอก เค้าไม่ช่วย -*-
ยังไงก็สู้ ๆ นะคะ แอคทีพ เข้าไว้

*

Tip

• 28
« Reply #10 on: August 28, 2014, 05:33:08 PM »
เวลาเขาให้คะแนนพรีเซ้น งานกลุ่ม งานคู่ จะได้เท่ากันภายในกลุ่มมั้ยอะคะ หรือว่าให้แยกเป็นคนๆ

*

mcbosso

• 157
« Reply #11 on: September 05, 2014, 03:28:57 PM »
เรื่องคะแนนพรีเซ้น ถึงแม้ว่าจะทำเป็นคู่หรือเป็นกลุ่ม จารย์จะให้คะแนนเป็นรายคนครับ ฉะนั้นพรีเซ้นในพาร์ทของตัวเองให้ดีที่สุดไปเลย

*

Tip

• 28
« Reply #12 on: September 07, 2014, 12:34:23 PM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคะ ตอนนี้สบายใจขึ้นเยอะ ^^