Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ช่วยด้วยครับเครียดมากๆ สอบ 4 ตัว ใน 1 วัน ทำยังไงดีครับ TT

• 5 Replies
  • 1217 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

bbbatticus

• Sr. Member
  • 37
พอดี Add วิชาเพิ่ม
จ่ายเงินเรียบร้อยแล้ว

แต่มา นั่งดูตารางสอบวันนี้ครับ
เงิบเลยครับ

สอบ 4 ตัวในวันเดียวกัน

คือผมต้องทำยังไงดีครับ
มีรายวิชาดังนี้

วิชา Critical สอบ 0900-1100
วิชา Read Bus สอบ 1200-1400
วิชา BR สอบ 1200-1400
วิชา Read News สอบ 1500-1700

ทั้งหมดเป็นวิชา EN หรือ เมเจอร์ Arts ทั้งหมด

และ ผมต้องการเรียนวิชาพวกนี้จริงๆ
แต่ยังไม่ Graduate นะครับ ตอนนี้ มี 87 เครดิต

ไม่ทราบผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ

Time Conflict ได้ไหมครับ มัน 4 ตัววันเดียว ยังไงผมสู้ครับ ยอมครับ สอบถึงสองทุ่ม ยังได้ครับ

คิดว่า ถ้าไปขอทำ Late Exam ตัว Read Bus แล้ว เข้า สอบ BR ตามปกติจะให้ไหมครับ (แกล้งป่วยเลย หาโรงบาลเลย)
เสียเงินก็ยอมครับ เพราะ ตารางเรียน และ ทุกอย่างโอเคหมดสำหรับเทอมนี้ครับบ

เครียดมากครับ
ทำอย่างไรดีครับ ไม่อยาก Delete เลยจริง เสียดายเงินมากๆครับ TT
« Last Edit: August 21, 2014, 08:34:31 PM by bbbatticus »

*

เจนนี่

• Guest
เหมือนกันค่ะวันนึงสอบ4ตัว ตอนไฟนอล
เครียดเหมือนกันค่ะแต่เราเทอมสุดท้าย คงต้องtime conflict
สู้ๆนะค่ะลองไปขอ ดร นุสรา หรือ ดร ชญาดาดูนะค่ะ

*

janny1234567

• Sr. Member
  • 37
เตรียมสอบล่วงหน้า1เดืิอนให้พร้อม รวมทั้งทำสรุปแต่เนิ่นๆ เวลาสอบจะได้อ่านทัน วันก่อนสอบก็ไม่ต้องอ่านหนังสือ นอนใก้พอเล่นให้พอเลย

*

kata

• Professor Member
  • 96
@คิดว่า ถ้าไปขอทำ Late Exam ตัว Read Bus แล้ว เข้า สอบ BR ตามปกติจะให้ไหมครับ (แกล้งป่วยเลย หาโรงบาลเลย)

:9bbc76d5:  ไม่ได้หรอก เราเคยแกล้งป่วยไปรพ.รัฐแล้ว ซึ่งเราเลือกรัฐเพราะค่ารักษา ถูก.... พร้อมใบรับรองแพทย์
จากนั้นก็นำไปยื่น (วิชาStatatistics I    เมื่อ1/2013)
> รอ
> Pending
> ดูบอร์ด...
ผล . . . .หมดสิทธิ์เลื่อนสอบ     ถือว่าวิชานี้ WP  . . . ..  :d1eef220:

ต้องมีเหตุผลสำคัญ จำเป็นจริงๆ
เอาตามที่janny1234567 บอกดีกว่าคับ อ่านล่วงหน้า จะได้สอบวันเดียวเลย ไม่ต้อง ไป-กลับหลายวัน

*

kata

• Professor Member
  • 96
ไปอ่านเงือนไขการขาดสอบดูละกัน
ห้อง sm116 มั้ง.......ไม่แน่ใจ

*

สาวAU

• SuperStar Member
  • 294
วิชา Read bus กับ วิชา BR สอบเวลาเดียวกันไม่ใช่หรอคะ? ถ้างั้นก็ทำ time conflict เลย