Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

Eng II A. SUNIDA เป็นยังไงบ้างคะ :)

• 3 Replies
  • 5140 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

jennyha

• Newbie
  • *
  • 1
เราเรียนกับอาจารย์ SUNIDAคะ อยากถามๆ พี่ๆเพื่อนๆ หน่อยที่เรียนกับจาร์ไปเป็นยังไงบ้างคะ
จาร์เค้าโหดหรือป่าวคะ การให้คะแนนเป็นยังไง สอนประมาณไหน ส่วนใหญ่คนที่เรียนกับเค้าจะได้เกรดเท่าไรอ่าคะ
คือ ของเราจาร์
 -เค้าสั่งให้ทำแฟ้ม Portfolio ใส่ทุกอย่างที่ได้เรียนไปแยกเป็น หน่วยต่างๆ
 -ให้แบก ดิก cambridge มา ทุกคาบคะ
 -ห้ามใช้โทรศัพท์แปล คะ ให้เปิดในสมุดดิกเอาคะ

ปกติจาร์เค้าก็สั่งแบบนี้ปะคะ
แชร์ๆ ประสบการณ์ที่ได้เรียนกับเค้าให้หน่อยน้าค้า ขอบคุณค่า
ปล. วันนี้เรียนก็แอบกลัว เค้าเหมือนครูมอปลายเลย อยู่ในกรอบเป๊ะๆ T^T

*

wtf

• Guest
Re: Eng II A. SUNIDA เป็นยังไงบ้างคะ :)
« Reply #1 on: September 02, 2014, 11:01:25 PM »
ใช่เลยค่ะ เค้าคือแบบครูม.ปลาย ให้คะแนนยากมากๆ strict ทุกอย่างเลยค่ะ
ตอนเราเรียนคนไม่ผ่านเยอะมากค่ะ เราก็เกือบตกค่ะ
ทุกอย่างของเค้าต้องเป๊ะค่ะ ถามว่าใจดีมั้ย ถ้าคุยกับเค้าดีๆ นอบน้อมก็โอเคค่ะ
เค้าสอนดีค่ะ รู้เรื่องขึ้นเยอะ แต่โหดเรื่องคะแนนค่ะ ต้องทำทุกอย่างให้เพอร์เฟคค่ะ
ถ้าเป็นไปได้ ย้ายsec  ก็ดีนะคะถ้าอยากได้เกรดสวยๆ

*

fgfdag

• Guest
Re: Eng II A. SUNIDA เป็นยังไงบ้างคะ :)
« Reply #2 on: November 30, 2014, 12:56:46 AM »
AJ.Sunida ไม่ดุนะแค่ชอบให้นร.ตอบคำถามในห้อง แต่สอนดีมากเลยนะ ตอนที่เราเรียนก็ไม่กดเลยเกรดนะ ส่วน Portfolioนี้ครูเค้าให้ทำไว้เป็นคะแนนช่วยเฉยๆอะ(เราก็ไม่ส่ง)  แต่เรารู้สึกประทับใจครูคนนี้ที่สุดแล้วนะตั้งแต่เรียนมาเค้าสอนดีอะเรียนแล้วรู้สึกเราเขียนภาษาอัวกฤษได้ดีขึ้นอะ    :04a97f13:

*

petite

• Jr. Member
  • **
  • 6
« Reply #3 on: January 06, 2015, 02:40:10 AM »
อาจารย์Sunida ตอนแรกเหมือนโหดๆค่ะ  ดูเข้มๆดุๆ ตอนแรกที่เรียนนี่กลัวมากคะะ หลังๆก็พอปรับตัวได้
ไม่ให้เล่นโทรศัพท์ในห้อง ห้ามคุยกันในห้อง ห้ามใช้โทรศัพท์แปล  ให้เขียนessayบ่อยๆ

เช็คชื่อเมื่อไรก็ได้ที่เขาอยากเช็ค มาสายได้ไม่ว่า แต่ถ้ามาหลังเช็คชื่อถือว่าขาด
อาจารย์ไม่ฮาเลยคะ สอนออกแนวน่าเบื่อนิดนึง อาจารย์เขาจะชอบคนมีส่วนร่วมในห้องค่ะ
ถ้าไม่มีส่วนร่วมหรือตอบเวลาเขาถามเลย เขาจะให้คะแนน participationน้อยมากๆ แล้วก้จะบ่นๆ นอยเวลาเด็กเงียบหรือไม่ตอบเขา
คนไหนตอบบ่อยๆนี่ลูกรักเลย
เวลาอาจารย์แจก ชีทไว้ ต้องเก็บไว้ตั้งแต่แรกเลยคะ เพราะจะมี ให้ส่ง portfolio ตอนเกือบๆไฟนอล เป็นคะแนนช่วย

ให้คะแนนก็กลางๆค่ะ ไม่ได้ช่วยแล้วก็ไม่กด
แต่พอคะแนนออก คนตกเยอะมากคะ แทบครึ่งห้องTT