Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มา Share ความรุ้สึกอาจานอิ้ง 1-4 กันคนไหนน่าลงครับ

• 214 Replies
  • 320414 Views

0 Members and 6 Guests are viewing this topic.

*

โบโบ้

• Guest
A.Russel ดีไม๊ค่ะ

ตอนนี้เรีนอยู่อ้ะค่ะ

ให้คะแนนง่ายไม๊ค่ะ

คนที่เคยเรีนได้เท่าไหร่กานบ้างหรอค่ะ 8)

*

belljack

• Newbie
  • *
  • 3
a.THARINEE สอนEng2นี่เปนไงบ้างอ่า

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • SuperStar Member
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
A.CHET PE .. EnGIII

ปวดหัวกะท่านมาก ตอนแรกตั้งใจเตมที่แล้ว สอนไรว๊าเนี่ยยย !!! ~ ชิ่งหนีปายสอบเทียบเกรดละดีก่า -*-

*

klungkling

• Newbie
  • *
  • 4
อาจารMR. JAIME HERVIE N. สอนเปนไงอ่าคับ
ให้คะแนน ดีมั้ย
^^ ช่วยบอกหน่อย
ข้องใจ

สอนเฉยๆน้ะ แต่ว่าให้คะแนนค่อนข้างใจดีอ่ะ

ถ้าตั้งใจเรียน ไม่โดนหมายหัวก็ไม่มีปัญหา ผ่านชัวร์ๆ เราได้ เอ มาอ่ะ

*

ศิษย์เก่า 481

• Guest
ลงเรียนกับอาจารย์คนไหนก็เหมือนกันแหล่ะครับ

ลงกับอาจารย์คนที่สอนง่ายๆ อะไรๆก็ง่ายๆ สุดท้ายก็มาเสร็จตรงที่โดนเบื้องบนสั่ง Proof ข้อสอบอยู่ดี

บางทีเรียนกับอาจารย์ที่ Strict มากๆ ยังผ่านเอาง่ายซะกว่าอีกครับ

วิธีทำข้อสอบ Eng ให้ผ่านง่ายๆคือรู้จักสังเกตครับว่าอาจารย์แกสอนให้เขียน Pattern ไหน แปลว่าแกชอบ Pattern นั้นเป็นพิเศษครับ

ต่อให้ปากแกพูดปาวๆว่าที่เค้าสอนเป็นแค่ตัวอย่าง อย่าลอกไปตอบนะก็เถอะ แต่เวลาแกตรวจ Pattern แบบที่แกชอบจะได้คะแนนมากกว่าแบบอื่น (ไม่ได้ให้ลอกทุกคำในตัวอย่างนะ เอาแค่ Pattern การเขียนก็พอ)

ปล. ไม่อยากชี้โพรงให้กระรอก แต่ผมเห็นใจครับกับบางคนที่เรียนซ้ำหลายรอบแล้ว (ผมผ่านตรงนั้นมาแล้ว)

ถ้ารู้แล้วว่าอาจารย์คนไหนใจดี ให้เช็กก่อนครับว่าเทอมที่แล้วแกปล่อยเด็กผ่านกี่ %

ถ้าเกินครึ่ง Sec ก็พึงสังวรณ์ไว้ว่าเทอมหน้าอาจจะโดน Proof กันถ้วนหน้า จะน้ำตาตกกันเปล่าๆ

ขอให้น้องๆทุกคนโชคดีครับ

*

mmmm

• Guest
Eng4 A.Vorakorn หล่อและใจดีเค่อะ

*

Arts English

• Professor Member
  • 94
ENG I อาจารย์ อนิสรา ANISARA...ใจดีมากกก แจกเกรดกระจาย GET A

Eng II อาจารย์ วรภาค VORAPHAK...ฮาทั้งคาบ...แต่สตริคเรื่องการออกเสียงเวลาอ่าน....แต่ใจดีมาก คอนเฟิร์มจ้า GET A

ENG III  ENG IV นี่ยังไม่เคยเจอใจดีเท่าไร....โหดร้าย ^^

*

ดิว

• Guest
ENG2 อาจาน สุชาติ ใจดีโครตๆๆ แนะนำเลย แกชอบการเมือง

*

P

• Guest
A.Nina  eNg II ใจดีสุดดด ให้คะแนนดี (thumbup)

*

จบแว้ว

• Guest
A.Brad Abbott ไม่ติดทำเนียบได้ไงเนี่ยยยย Eng4 ผ่านยก section อะ

*

52451**

• Guest
A. Marissa Eng1
อาจารใจดีดีค่ะ  :54bd3bbb:

*

benz30654

• Newbie
  • *
  • 1
Eng III - MR. CHIT PE อย่าลงเด็ดขาด กดคะแนนโครต
ได้ c+ มา เซ็งชีวิต

Eng IV - Yen Chun Liu สอนดีมากครับ เรียนอยู่ คะแนนก็โอเคครับ

*

Scofield

• Guest
A.Julien Eng I

ไม่รู้สะกดถูกป่าว ใจดีโคดปล่อยเกรดมาก A เกือบทั้งเส็ก

*

501

• Guest
เรียนกับ ขบวนการห้าสี SATVINDER ตอนนั้นไม่มีข้อมูลอะไรเลยเกี่ยบกับอาจารย์คนนี้ เห็นเพื่อนในห้อง ย้ายเซค หนีกันหมด เหลือ ไม่ถึงสิบให้ห้อง แกสอนน่าเบื่อได้อีก แต่เรียนครั้งเดียวผ่าาาาาาาาาาน

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • SuperStar Member
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
Eng III - MR. CHIT PE อย่าลงเด็ดขาด กดคะแนนโครต
ได้ c+ มา เซ็งชีวิต

Eng IV - Yen Chun Liu สอนดีมากครับ เรียนอยู่ คะแนนก็โอเคครับ
เรียนกับท่านอ. CHIT PE อยู่ครับ ยังไม่รู้ชะตากรรมว่าจะผ่านเปล่าเลย .. คนทอปห้องได้ 70% เปะ ที่เหลือไม่ถึงซักคน