Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มา Share ความรุ้สึกอาจานอิ้ง 1-4 กันคนไหนน่าลงครับ

• 214 Replies
  • 320408 Views

0 Members and 11 Guests are viewing this topic.

*

*-*

• Guest
ENG II --- AJ.TUANG ใจดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก สอนดี เอาใจใส่ เทคแครเดกตลอดเวลาอ่ะ  
ENG III --- DR.AUD WIN ใจดี สอนละเอียด เข้าใจง่าย มีทริค คะแนนไม่กด แต่ตอนพรีเซ้นอ้ะ ห้ามอ่านสไลด์

ปล.ขอบคุนอาจานทั้งสองน้ะค้ะ

*

Janeee

• Guest
เราเรียนอิ้ง3 อยู่ เราได้อาจาร micky อ้ะ ดีป่าวอ่ะ

*

Donut

• Guest
A. sunaina อิ้ง4 ดีป่าวอ่ะ??

*

ตอบหน่อยน๊าา

• Guest
MS. AMY LOUISE สอนเป็นไงบ้างง

*

chicchic

• Guest
คอนเฟิร์มอีกเสียงว่า A.sanda ( Eng III ) สอนเข้าใจสุดๆ และก็ให้คะแนนตามความเป็นจริง ทำได้ก็ได้คะแนนเยอะ สอบไฟนอลก็มีช่วย แนะนำอาจารย์ท่านนี้นะค่ะ ท่านเป็นคนน่ารัก แม้จะบ่นเยอะไปหน่อยแต่ท่านหวังดีกับนักเรียนทุกคนค่ะ   :6f428754:

Mr. Mario  ( Eng IV ) เป็นยังไงบ้างค่ะเกี่ยวกับเกณฑ์การให้คะแนนและอื่นๆ รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  :af48944b:

*

mcbosso

• Guest
เราเรียนอิ้ง3 อยู่ เราได้อาจาร micky อ้ะ ดีป่าวอ่ะ

เคยเรียนกะเค้าตอนเบอิ้ง2 แกสอนดีนะ แต่น่าเบื่อไปหน่อยอ่า พยายามคุยๆกะแก ก็จะทำให้ทั้งคาบไม่น่าเบื่อได้นะ ผมใช้วิธีนี้มาแล้ว 55555+ แกเป็นคนแปลกๆอ่ะ บอกไม่ถูก จารย์ชอบยิงมุกแบบ เอิ่ม แป้กแต่ก็ฮาอยู่ 2-3 วิ

เรียนกะแกก็ไม่ค่อยมีอะไรฮะ ตามหนังสือ ไม่มีอะไรเพิ่มเติมนัก เหมือนไปนั่งฟังอ่ะฮะ

*

mcbosso

• Guest
Eng 1 กับอาจารย์กมลทิพย์ คนอินเดีย ดีมากครับ อาจารย์เป็นคนที่สำเนียงดีใช้ได้เลย ไม่ใช่วัน ตู ตรีอะ ให้คะแนนดีมากมาย คะแนนเอ้าท์ไซต์อาจารย์ให้ไม่ต่ำกว่า 7 คือผมประทับใจมากที่ได้เรียนกับอาจารย์ ผมรักอาจารย์ครับ ^__________^

เห็นด้วยเป็นที่สุดคร้าบ ถ้าตั้งใจเรียนกับแกจะได้อะไรเยอะมากนะ จารย์สวยด้วย 5555+ สวยแบบสวยมากอ่ะ ครึ่งอินเดียครึ่งไทย สำเนียงดีจริงๆ จารย์จะช่วยมากๆเวลาสอบพูดหน้าห้อง แต่แกก็แอบสอนน่าเบื่อนะ ถ้ารับตรงนี้ได้ ก็เรียนกับแกสบายครับ ส่วนตัวผมชอบจารย์นะ ยังอยากกลับไปเรียนกันแกอีก :D

*

...

• Guest
Eng3 ถ้ามีโอกาส ผมแนะนำ A. EDWARD GEORGE LINDSLEY หรือชื่อเล่นว่าTed มีภรรยาชื่อ A. HEATHER JEAN WILLIAMS

สอนดีมาก ประสบการณ์แกโหดมาก ประวัติการทำงานสุดยอด ผมคารวะ แล้วeng3 เรียนเกี่ยวกับresume demo letter&application เราก็จะได้รู้ทริคในการเขียน บลาๆๆ เอาเป็นว่าลงกับคนนี้ เก็บB มาแต่ไม่เสียใจ เสียดายว่าตั้งแต่เทอมที่แล้วแกสอนแต่eng4 conversationรวมถึงเทอมล่าสุดด้วย ถ้ามีโอกาสลองดูแล้วกันครับ 

*

บุลคลไปทั่ว

• tune by ice
  • Jr. Member
  • **
  • 6
ENG I ถ้าเจอ A.Farzam เป็นไปได้ ก็เลี่ยงๆย้าย sec ไปเลยครับ ชีวิตนี้ถ้าคุณเจอเขาถึงคุณจะทำข้อสอบดีแค่ไหน คำตอบสวยหรูเพียงใด คุณก็ได้คะแนนต่ำอยู่ดีครับ ไม่เกี่ยวกับหัวข้อ แต่ขอหน่อย

*

หนูไม่รู้หนูผ่าน

• Guest
เราเรียน Eng4 กับ  warwar mint  นะ
เราว่าเค้าก็สอนดีอะ บรรยากาศในห้องดี เรียนสนุกดี
เวลาสอบย่อยเค้าก็ใจดี ให้ดูชีทได้ แต่ขออย่าลอกกันเพราะเค้าจะเสียความรู้สึก
คะแนนก็ให้ตามเนื้องาน แต่บางทีก็จะ +คะแนนช่วยๆให้ เราว่าก็ดีออก

แต่คนที่ถือว่าเป็นบุคคลต้องห้ามเลยคือ 'Sandra' สอนEngIII
โอ้โห......... นรกแตก -_-;;
เรียนแบบทรมานมาก เข้าคลาสทีไหนเหมือนโดนดูดพลัง
ตอบก็ว่า ไม่ตอบก็ว่า ทำอะไรไม่เคยจะถูกใจ
ว่าๆๆๆ บ่นๆๆๆ เรียนแบบไม่สนุกเลยอะ
ให้คะแนนก็แบบ... ไม่มีคำว่าปราณี อยากเรียนได้คะแนนสวยๆโปรดไปให้ไกลจาก อ. ท่านนี้เลย
เรียนกับเขาไม่มีความสุขเลยอะ ความรู้สึกแบบติดลบนะ
เจอกันหลังจากจบอิ้งเค้าไปแล้วเค้าก็แขวะเรา พูดดูถูกเรา เหอะๆ กู้ดบายนะคะอาจารย์ อย่าได้เจอกันอีกเลย -_-

*

..*..

• Guest
ใครรู้บ้างถ้าเรียนเทอมสุดท้่ยแล้วแต่ยังไม่ผ่านอิ้ง2 จะทำยังไง หมายถึงมีวิธีไหนได้บ้างที่ไม่ใช่ลงทะเบียนเรียนตามปกติที่มันเสียเวลา

*

amarie

• Sr. Member
  • 44
eng1 : A.koranee
eng2 : A.Nataya

สองท่านนี้ดีมากๆเลยค่ะ^^

*

mcbosso

• Hero Member
  • 157
MS. AMY LOUISE สอนเป็นไงบ้างง

จารย์สอนอิ้งคอนเวอร์นะครับ เป็นหนึ่งในจารย์เอแบคที่ผมประทับใจมากๆ อยากกลับไปเรียนกับแกอีก แกเป็นคนอังกฤษนะ สำเนียงสวยมาก แถมจารย์เป็นคนที่น่ารักและเฟรนด์ลี่แบบสุดๆ แกจะให้โอกาสเด็กได้พูดอยู่เสมอ ไม่มีผิดไม่ถูก พุดออกมา แกชอบคุยกับเด็กมากๆเลย ยิ้มเก่งอีกต่างหาก ถ้าได้เรียนกับแกถือว่าโชคดีมากๆเลยล่ะครับ