Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มา Share ความรุ้สึกอาจานอิ้ง 1-4 กันคนไหนน่าลงครับ

• 214 Replies
  • 320378 Views

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

*

สบายใจจ

• Jr. Member
  • **
  • 12
ENGII ได้เรียนกับอาจารย์เอเชียท่านนึงขื่อ Vicky ไม่แน่ใจว่ามาจากประเทศอะไร เค้าจะผอมๆ ผิวสีค่อนข้างคล้ำสอน eng2เราที่หัวหมากใจดี+สำเนียงใช้ได้
           กับengcon ได้อ จากอเมริกาชื่อ griffin ใจดีเหมือนกัน
ตอนนี้เรียน eng3 กับอ apinya สอนดี ใจดี ยิ้มเก่ง เวลาตรวจไม่กดคะแนน แกร่มม่าคอยแก้ให้เด็ก เล่นไอโฟนไม่ค่อยโดนด่า แต่! สำเนียงของ อ อาจจะฟังยากเล็กน้อย
engcon ได้อ david ไม่ชอบมาก มาจากอเมริกา ลักษณะท้วมๆ เห็นบอกว่าจบ law มาจากอเมริกา นิสัยไม่ดี กดเกรดเด็กเวลา present 2 คาบแรกไม่มาสอน
ถึงเวลาไม่ค่อยสอน เอาแต่พูดเรื่องที่ไม่เกียวกับตัวเอง และ สั่งให้เด็กทำงานหนัก โดยยที่งานก็ไม่เกียวกับ eng con เลยสักนิด ย้ำ อ. david engcon ท้วมๆลากกระเป๋าเดินทางมาสอน ถ้าได้ปลงเหอะ!

*

dthipza

• Guest
Aj. Von สอนสนุกมาก  eng4
Aj. Audwin T Yap  ใจดีมาก ช่วยมากๆ  eng3

*

sss

• Guest
Eng2 A.Rachada (อาจานมด) ตอนเรียนเค้าก็โหดๆอยู่นะ จะไมค่อยสอนแกรมม่าไรเลย เค้าบอกว่าเคยเรียนมาอยู่แล้วน่าจะรู้เอง

ตอนนั้นที่เรียนคนเต็มห้อง ผ่านไปอาทิดนึง คนย้ายเสคกันเพียบ แต่เราก้อยังเรียนต่อ  เพื่อนเราดรอปไปกันหมด เรียนไปเรียนมาเหลือไม่ถึงสิบคน

แต่เราก็ได้ B+ มานะ ถามว่าโหดไหม ก็จะบอกว่าโหด เรียนแล้วกดดันมาก

Eng3 A.SANDA สอนดีอยู่ อาจานเค้าอารมไม่แน่นอน  แต่โดยรวมถ้าตั้งใจเรียน ตอบคำถามในห้อง ก็จะทำข้อสอบได้  

เราได้ B

Eng4 A.Rini  คนนี้ตอนเรียนในห้องครั้งแรก แล้วแบบเอิ่มอาจานจะขรึมไปไหน   พอกลับมาบ้านมาลองเชคในเวปดู อาจานโหดมากก แต่ก้อไม่อยากย้ายเสคเพราะต้องเสียตัง

เลยยอมเรียนต่อไป ผ่านไปอาทิดนึง เพื่อนในเสคเริ่มหายบ้าง แต่ก้อมีคนแอดเข้ามานะ  ตอนเรียนๆอาจานก็สอนๆ บรรยากาศในห้องจะเงียบมากกกก  อาจานเค้าไม่เคยยิ้มเลย

มันเลยทำให้ทุกคนเกร็งมากก  พอควิซ1 ออกมาก ข้าพเจ้าช๊อคสุดๆ เต็ม50ได้ 23 ห่างจะ70%เอามากๆ แต่ตอนนั้นในใจก็คิดว่าคงจะไม่ผ่านชัวเลย  แต่ก็เรียนๆไป พอสอบ

มิดเทอมก็ไม่ค่อยได้อ่านมาก อยุในห้องสอบก็รุ้สึกว่าทำไม่ค่อยได้ แต่คะแนนออกมาก เต็ม100ได้ 70 พอดีเป๊ะ ใจเลยเริ่มสู้มากขึ้น  แต่เพื่อนในห้องคะแนนบางคนก้อไม่ถึง50%ก็มี

นะ หลังจากมิดเทอมก็เริ่มมีคนหายไป  พอควิซ2 ได้39/50 ตอนไฟนอลก็ยังต้องลุ้นอยุ เพราะว่าอิ๊ง เราไม่สามารถคาดคะเนได้หรอกว่า เราจะผ่านรึป่าว  สุดท้ายก้อได้ซี มา

เคยลองมาไล่เกรดของอิ๊งดู  Eng1> A-  Eng2> B+  Eng3> B  Eng4> C  ดีใจที่จบอิ๊งสักที

*

AnonymousBenzy

• Newbie
  • *
  • 2
Eng II - Teacher Vicky มาจากพม่า ใจดี แต่ไม่ชอบให้นักเรียนคุยกันในห้อง ได้ A มา สอนโอเคเลยค่ะ
Eng III - Teacher Thonaya พูดภาษาไทยได้นิดหน่อย เป็นครูแก่ใจดี มีเหตุผล ได้ B มา
Eng IV - Teacher Peter เรากำลังเรียนกับเค้าอยู่ เค้าเป็นคนพูดจาตรงไปตรงมานะ ถ้าเค้าชอบหรือไม่ชอบอะไรก็จะพูดตรงๆ ตลกโปกฮา ถ้าซีเรียสก็ซีเรียสมาก สำหรับเราก็โอเคเลย น่าจะได้ ระหว่าง A หรือ B

ปล. teacher Jasper แย่ที่สุดในสามโลก!

*

So good

• Guest
Eng 1 กับอาจารย์กมลทิพย์ คนอินเดีย ดีมากครับ อาจารย์เป็นคนที่สำเนียงดีใช้ได้เลย ไม่ใช่วัน ตู ตรีอะ ให้คะแนนดีมากมาย คะแนนเอ้าท์ไซต์อาจารย์ให้ไม่ต่ำกว่า 7 คือผมประทับใจมากที่ได้เรียนกับอาจารย์ ผมรักอาจารย์ครับ ^__________^

*

Quite OK

• Guest
ส่วน ENG II กับ ผช.ศ.รัชดา หรืออาจารย์มด สอนดีครับ บางคนคิดว่าอาจารย์โหด เป๊ะ ดุ แต่ความเป็นจริงแล้วอาจารย์ให้คะแนนตามมาตรฐานนะครับ ยิ่งถ้าน้องเป็นคนไทยแล้วจะถามอะไรที่ยากๆน้องสามารถถามเป็นภาษาไทยได้เลยครับ อาจารย์ก็จะตอบเป็นไทย ถึงสำเนียงอาจารย์จะไม่ได้ดีเหมือนฝรั่ง  แต่โดยรวมอาจารย์โอเคมากนะครับ
ปล. หัวข้อเอสเสที่เขียนในมิดเทอมและควิซทูตรงกับที่อาจารย์เคยให้ทำ ประเสริฐอะ อาจารย์เก็งหัวข้อเอสเสได้แม่นยำพอสมควรเลยนะครับ

*

Rrr

• Guest
 :332f960b: อาจารย์ saluckjit ครูกิ๊ก อิ้งทู ดีมากกกกกกกมากก สอนดี ให้คะแนนดี ใจดี :baa60776:

*

Eng4 Huamark 2012/1

• Guest
 :04a97f13: เรียนกับ ENG4 A.Vorakorn คับสอนดี ใจดี ให้คะแนนตรงไปตรงมา จากที่ผมเคยเรียน eng 1-4 ผมเพิ่งสึกพอมีความรู้ก็เพราะเรียนกับอาจารนี่แหละ

*

ligar

• Jr. Member
  • **
  • 10
รับสอนeng4 ครับ 0858015844

*

Tt

• Guest
Eng3 A.Thonaya ใจดีมากกกกกกกก พูดอธิบายไทยได้ด้วยยยยย. Eng4 A.Linchon เปนดีนไอเอว แต่ใจดีมากอ่ะ หาคะแนนช่วยให้ตลอดๆเลย อาจารย์น่ารักที่สุด :85b7147e: :da4c2d5e: A.Jasper (eng conver) กดคะแนนตลอดดดดดด ไม่ชอบ!!!

*

Invisible

• Newbie
  • *
  • 3
อ. ตวง อีกเสียง ครับ ดีมาก

*

555

• Guest
A.sanda อาจารย์ใจดีค่ะ กวนตีนนิดนึงแต่ใจดี ได้ความรุ้เยอะมากสอนละเอียดค่ะ
คะแนนตามเนื้อผ้า เรามิดเทอมๆได้55 ควิชไม่ถึง70 % แต่ไม่ขาดไม่สายก้ผ่านมาได้
รักอาจารย์มากค่ะ เรียนแล้วรุ้สึกคุ้มกับค่าเทอมค่ะ ;

*

preda

• Guest
A.sanda อาจารย์ใจดีค่ะ กวนตีนนิดนึงแต่ใจดี ได้ความรุ้เยอะมากสอนละเอียดค่ะ
คะแนนตามเนื้อผ้า เรามิดเทอมๆได้55 ควิชไม่ถึง70 % แต่ไม่ขาดไม่สายก้ผ่านมาได้
รักอาจารย์มากค่ะ เรียนแล้วรุ้สึกคุ้มกับค่าเทอมค่ะ ;

พึ่งรู้นะเนี่ย ว่าเวลาเค้าพูดถึงครู เค้าใช้คำว่า "กวนตีน" ได้
นี่ขนาด 555 ชอบนะเนี่ย....  ถ้าไม่ชอบนี่...ตายห่ะ แน่นอน

*

Lalayy

• Newbie
  • *
  • 3
อยากถาม A. Tin Tin Ni ดีไหมคะ
ทุกคนบอกว่าห้ามลงทำไงดี T________T

*

T_Taky

• Newbie
  • *
  • 3
Dr.apinya Eng III เป็นไงบ้างอ่ะค่ะ