Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มา Share ความรุ้สึกอาจานอิ้ง 1-4 กันคนไหนน่าลงครับ

• 214 Replies
  • 320382 Views

0 Members and 7 Guests are viewing this topic.

*

PL_Wonderful

• SuperStar Member
  • 277
  • Arts,Chinese
แล้วอ.Me Me Khine กับ อ.Sunaina เป็นยังไงมั่งอ่าคะ
<a href="http://www.facebook.com/tanyatiffy">~ My Facebook ~</a>

*

ส้ม

• Guest
A.Peter คน Poland สอนเป็นไงคะ
ดูเขาเข้มงวดและท่าทางกวนๆไปหน่อย
เขาให้คะแนนยากรึเปล่าคะ

*

Bric

• Guest
เราก้อเรียนกะA. Peterอะ ไม่รุ้ว่าเป็นยังไง
แต่มีเพื่อนที่เคยเรียนบอกมาว่า ในห้องคนผ่านน้อยอะ

*

gege

• Guest
TERESITA JUAN BUNYAKARTE  eng4 dee mai ka

*

55555

• Guest
ผมเรียน EngI  รอบเดียว
          Eng II รอบเดียว
          Eng III รอบที่ 5 ผ่าน   รอบที่5 ผมเรียนกับ SANDA นะเหมื่อนจะดุแต่ถ้าเอาใจเค้าหน่อยประจบหน่อย คุยกับเค้าหน่อย ให้คะแนนปล่อยมากๆครับ
          Eng VI รอบที่ 4ผ่าน  WAR WAR MIN อาจานย์คนนี้ กวนส้นต..มากครับ แนะนำถ้าไม่อยากลงใหม่ จ่ายเงินเพิ่มอีกครึ่งนึงแล้ว เปลียน sec ได้เลยครับ

มีคนเคยผมเอาไว้ว่า การที่เราเรียน Eng นั้นเหมื่อนก็เหมื่อนหาแฟน ถ้าเราเจออาจานย์ที่ใช่มันก็จะใช่ครับ

และเคยมาคนใน Department บอกผมว่า เรียน Eng มันก็เหมื่อนกับเล่นล๊อตตาลี่ และสุ่มอาจานย์เอาถ้าได้ดีก็เหมื่อนถูกหวย

สำหรับผม ไม่ว่าอาจานย์คนใหนก็ตามนะครับ ถ้าเกิดว่า เข้าเรียนให้ทันเวลาในห้องตั้งใจเรียน พยามตอบคำถามอาจานย์และอย่าขาดเลยได้ยิ่งดี คุยกับอาจานย์บ่อยๆ และที่สำคัญ ประจบเข้าไว้ ไม่ว่าดุแค่ใหนก็ผ่านครับ
เพราะคะแนนมันก็ที่ปลายปากกาของอาจนย์ครับ ไม่ว่าจะเขียนแย่แค่ใหนถ้าเราทำตามข้างบนที่บอกแล้วยังใงคะแนนก็เกิน70เปอเซน เลยละครับ :967339c1:

เรียนซะเยอะ โง่ อย่าโทษใครเด่ะ

*

เเหกเฟ

• Guest
A.TERESIT เป็นยังไงบ้างครับ ให้คะแนนโอเคไหม

*

521 หุหุ

• Guest
ผมเรียน EngI  รอบเดียว
          Eng II รอบเดียว
          Eng III รอบที่ 5 ผ่าน   รอบที่5 ผมเรียนกับ SANDA นะเหมื่อนจะดุแต่ถ้าเอาใจเค้าหน่อยประจบหน่อย คุยกับเค้าหน่อย ให้คะแนนปล่อยมากๆครับ
          Eng VI รอบที่ 4ผ่าน  WAR WAR MIN อาจานย์คนนี้ กวนส้นต..มากครับ แนะนำถ้าไม่อยากลงใหม่ จ่ายเงินเพิ่มอีกครึ่งนึงแล้ว เปลียน sec ได้เลยครับ

มีคนเคยผมเอาไว้ว่า การที่เราเรียน Eng นั้นเหมื่อนก็เหมื่อนหาแฟน ถ้าเราเจออาจานย์ที่ใช่มันก็จะใช่ครับ

และเคยมาคนใน Department บอกผมว่า เรียน Eng มันก็เหมื่อนกับเล่นล๊อตตาลี่ และสุ่มอาจานย์เอาถ้าได้ดีก็เหมื่อนถูกหวย

สำหรับผม ไม่ว่าอาจานย์คนใหนก็ตามนะครับ ถ้าเกิดว่า เข้าเรียนให้ทันเวลาในห้องตั้งใจเรียน พยามตอบคำถามอาจานย์และอย่าขาดเลยได้ยิ่งดี คุยกับอาจานย์บ่อยๆ และที่สำคัญ ประจบเข้าไว้ ไม่ว่าดุแค่ใหนก็ผ่านครับ
เพราะคะแนนมันก็ที่ปลายปากกาของอาจนย์ครับ ไม่ว่าจะเขียนแย่แค่ใหนถ้าเราทำตามข้างบนที่บอกแล้วยังใงคะแนนก็เกิน70เปอเซน เลยละครับ :967339c1:

เรียนซะเยอะ โง่ อย่าโทษใครเด่ะ

ให้เกียรติรุ่นพี่สิฮะ ดูท่าทางจะปี6กว่าๆแล้ว  :85b7147e:

*

kik

• Guest
a nittaya eng I เป็นไงบ้างค่ะ

*

J

• Guest
อยากถามผู้รู้ว่า ถ้าเราเข้าเอแบคปี51แล้วรีเอนเทอมาเปน52 แต่ตอนนี้ย้ายออกมากจากมหาลัยแล้วแต่ยังไม่ได้ลาออก แล้วถ้าทำเรื่องลาออกจะได้เงินคืนไหมคะ? ขอบคุนมากค่ะ

*

herher

• Guest
สรุป อาจารย์ sandra eng3 โหดหรือไม่โหดอ่า ไม่อยากเรียนซ้ำแล้ว TT

*

เซง

• Guest
ใครได้เรียนอิ๊ง4กะPeterที่ใส่แว่นน่ะ  แนะนำให้ไปย้ายครับ คลาสเริ่ม10.15 เค้าเชคชื่อตอน10.15เป๊ะๆๆๆๆๆ  ใครมาหลังมาจากที่เค้าเรียกแล้ว ถือว่าเลทเลยอะ เกินไปอะอย่างนี้ พอไปอธิบายว่าวิ่งมาเรียนไม่ทัน เค้าก็บอกว่า ช่วยอะไรไม่ได้  ส่วนเพื่อนเราไม่ได้เอาหนังสือมาเรียน โดนไล่ออกจากห้องเรียนเลย ส่วนแกรมม่านี่ต้องเป๊ะอะ ชอบถามตอบในห้องด้วย ซุ่มถามทีละคนเลย ชอบสร้างความกดดันให้กับเด็กอะ  เรานั่งเรียนไปหัวใจจะวายเอา TT

*

EFFIE

• 223
a nittaya eng I เป็นไงบ้างค่ะ

ไม่รู้ว่าช้าไปรึป่าว?? 555555555

อาจารย์นิตยาใจดีมากครับ แต่สอนได้น่าเบื่อมากกกกกกก

วิธีสอนของแกก็คือ กางหนังสือแล้วอ่านให้ฟัง!!!!!!!!!!!

แต่คะแนนเก็บแกช่วยเยอะมากครับ ได้ A กันเกือบยกเซค

*

odada

• Guest
อาจาร ADRIAN FRANCIS GERMODO
มีใครรู้จักไม๊คะ ว่าให้เด็กผ่านเยอะไม๊ TT

*

PCLB

• 508
Eng I A.Barry ใจดีมาก สอนดีมากครับ พูดไม่เร็ว สอนเข้าใจทุก Point และอาจารย์จะส่งสรุปให้ท้ายคาบหลังจากเรียนเสร็จทุกครั้ง อาจารย์ชอบให้นักศึกษามีส่วนร่วมในห้อง เป็นอาจารย์ที่ชิวท่านหนึ่งเลยครับ เล่าเรื่องฮาๆให้ฟังตลอด เข้าสายก็ไม่ว่า มีปัญหาอะไรสามารถถามได้ Class ไม่น่าเบื่อ  :54bd3bbb:

ส่วนการให้คะแนน อาจารย์ไม่กดคะแนน ให้ตามเนื้อผ้า แต่ไม่ปล่อยคะแนน จะ Strict เป็นบางเรื่อง โดยเฉพาะเรื่อง plagiarism (การขโมยความคิดของคนอื่น อย่างเช่น เวลาทำข้อสอบ แล้วลอกคำตอบมาจากโจทย์ทั้งดุ้น) นี่ถ้าอาจารย์เจอแม้แต่นิดเดียว ได้ไข่ต้มนะครับ  :0eeeff42:

สรุปคือ อาจารย์ท่านนี้คือ หนึ่งในอาจารย์คุณภาพของวิชาอิ้ง   (a04)
« Last Edit: February 11, 2012, 10:58:49 PM by princelebii »