Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มา Share ความรุ้สึกอาจานอิ้ง 1-4 กันคนไหนน่าลงครับ

• 214 Replies
  • 320429 Views

0 Members and 7 Guests are viewing this topic.

*

&&

• Guest
อ.vorakorn Eng4ล่ะเป็นไง เรียนมาท่าทางใจดีนะ แต่ทำไมสอนsecเดียวอ่ะ

เค้าเป็นรองของ assistance to the dean แล้วเลยสอนแค่เซคเดียว

*

beamerouz

• Jr. Member
  • **
  • 10
ENG 1
อาจารย์เจี๊ยบ (ครูคนไทย)
Perfect แบบสุดๆไปเลย
เอาใจใส่นักเรียน สอนรู้เรื่อง เป็นกันเอง
ชีตเรียนอ่านเข้าใจง่าย สรุปซ้ำๆ for sure
ส่ง message หานักเรียนที่ค้างงาน
สอนแกรมม่าจากที่ยากเป็นเข้าใจได้ง่าย
สอนสนุก แฮปปี้ทุกครั้งที่ได้เข้าเรียนด้วย
สามารถโทรศัพท์หาอ.เพื่อปรึกษาเรื่องการเรียนได้ตลอด.

The person i admire ... A.Jiab Only !!

*

InterKid

• Guest
เราไม่ได้เรียน Eng I - III เพราะสอบ ielts แต่ต้องมาเรียน Eng IV เพราะได้ ielts แค่ 6 เซงมาก แต่ก็โชคดีมากเหมือนกันที่ลง Eng IV ไปแบบไม่ได้เลือก sec แค่เอายัดๆใส่ตารางแต่ดันได้ A.Sheen ซึ่งอาจารย์น่ารักโครตตตตตตตตตตตตตตต ถ้าเราตั้งใจเรียน ไม่หยุดเยอะ ไม่เข้าสาย แล้วแกชอบเด็กที่คอยตอบคำถามแก แล้วก็พยายามให้ถึงที่สุด แกก็จะบอกว่า "I won't let you fail I promise I will give you pass and I will talk with Eng Con. Ajarn that should let my students pass." เราเลยรู้สึกว่าโชคดีสุดๆที่ได้มาเจออาจารย์ Sheen โดยที่เราไม่ได้เลือกมากเลย เพราะไม่รู้จัก - -" คงคิดถึงอาจารย์น่าดูเลย >< แต่ไม่อยากเจอเพราะเรียนซ้ำนะ อิอิ

*

more experience

• Guest
Aj.AUDWIN , Aj.PRONSAK ARE THE BEST !!!!!

*

531000000000

• Guest
Eng1 A.pawinee อ.ใจดี รับฟังความเห็นเด็ก คุยได้ทุกเรื่อง เป็นกันเองสุดๆ ส่วนคะแนนก็ตามเนื้อผ้าครับ ถ้าคนแม่นgrammarก็Aชัวร์ ห้องผมผ่านกันเกือบทุกคนครับ
Eng2 A.Deng เป็นคนจีนครับ พูดไทยได้บ้าง ใจดีมาก สอนละเอียด อาจจะน่านอนนิดๆแต่chillดีครับ เขาค่อนข้างวิชาการแต่ไม่โหด คะแนนง่าย ผมเรียนกับเขาแล้วรู้สึกว่าEng2ง่ายกว่าEng1อีกครับ ได้Aมาสบายๆ
Eng3 A.Thonnaya เป็นคนไทยครับแต่พูดไทยไม่ค่อยได้ สงสัยโตที่ต่างประเทศ อ.สอนละเอียดแต่ช้านิดหน่อย มีบฝ.เสริมหลายอย่างให้ฝึกทำครับ ถ้าบรรยากาศน่าเบื่อ อ.เขาจะปล่อยมุขฮาๆ นอกห้องเขาก็เป็นกันเองคุยเล่นได้ครับ ให้คะแนนก็ง่าย ถ้าไม่ขาดเลยเขาบอกว่าเขาจะช่วยเต็มที่ ตอนนี้ผมก็รอเกรดออกอยู่ แต่คิดว่าต้องผ่านชัวร์ครับ ใครที่ได้เรียนกับอ.คนนี้ถือว่าโชคดีมาก พยายามเรียนให้ผ่านครับ อย่าปล่อยโอกาสดีๆหลุดลอย

*

• Guest
ENG 3 A.JENNIFER ONLY มารับประกันว่าอาจารย์เจนนิเฟอร์ใจดีมากก ให้คะแนนช่วยด้วย แต่เค้าจะให้ไม่เกิน A- เหมือนมาตรฐานอาจารย์สูงถ้าจำไม่ผิดแกจบอังกฤษนะ จารย์เน้นให้เด็กผ่าน
ENG 4 A.SATVINDER ท่านนี้ไม่เข้าใจว่าทำไมมีคนบอกว่าไม่น่าลงมากที่สุดๆ เอาจริงก็กดมากยุนะ แต่ถ้าตั้งใจซะอย่างเข้าเรียน ทุกคาบ รับรองอาจารย์ช่วยมากกกก อาจารย์สอนดีด้วย ชอบมีประโยคฮิตๆ 5555 ชอบเล่นมุขแป๊กๆ อาจารย์ใจดียุนะ แต่ต้องส่งงานให้ตรงเวลา เหมือนเทอมนี้อาจารย์แกให้เด็กผ่านเยอะยุนะ จากที่ถามเพื่อนมา

*

Dekdee

• Guest
อ.ธนยาค่ะ อิ้ง3 สอนดี อธิบายการเขียนอย่างละเอียด
ช่วงแรกที่เริ่มเรียนก็คิดว่าอาจารย์จะโหด แต่ที่ไหนได้ อาจารย์ใจดีมาก
เพื่อนๆเซคชั่นเรารักอาจารย์ทุกคนค่ะ ส่วนเรื่องคะแนนไม่ได้กดมากค่ะ

*

นิเน่

• Guest
ENG l >> A.Cinnamma สอนน่าเบื่อไปนิดแต่ถ้าตั้งใจเรียน อาจารย์จะช่วย แล้วอาจารย์ก็ไม่หวงคะแนนเลยค่า ใจดีมากด้วยๆๆ
ENG ll >> A.Jaime อาจารย์ใจดีมากค่ะ สอนสนุก และก็ไม่หวงคะแนนค่า
ENG lll >> A.Mario อาจารย์สอนดี สอนสนุก ส่วนเรื่องคะแนนก็ให้ตามเกณฑ์อะค่า

:6f428754:

*

NUiNUi

• SuperStar Member
  • 406
English 3 :: Dr. Audwin T. Yap ดีที่สุดในโลกค่าาาาาาาาาาาาาา >o<

*

teekung123

• Jr. Member
  • **
  • 5
Eng2 ต้อง A.azzie assariya เท่านั้น จัยดีมากๆๆ ^^

*

521xxxxxxxxxxxxxxxxxxx

• Guest
ผมเรียน ENGIV กับ REFAT-E -HABIB RINI
ได้ B มานะครับ
เรียน basic Eng มาเหมือนกัน
แต่ engI เจออาจารย์โหดมาก แต่ก็ผ่านมาได้
จากนั้นก็ผ่านฉลุยตลอดมา

ผมเพิ่งมาเริ่มใช้ is am are do does เป็นตอนเรียน intensive เองครับ
ไม่มีพื้นฐานอะไรเลย ยังสามารถเรียนจนจบรวดเดียวได้
จากเด็กที่ใช้ภาษาอังกฤษไม่เป็นเลยแต่กัดฟันสู้จนจบ Eng 5 ตัวแบบไม่ตกเลย
ที่อยากจะบอกคืออยากบอกว่าเป็นไปได้ครับ
อยู่ที่ตัวเองจริงๆครับ

ขนาดอาจารย์ที่โหดมากๆผมก้ยังผ่านมาได้ "ตนเป็นที่พึ่งของตน" จริงๆครับ ไม่มีดวงอะไรทั้งสิ้น (ผมเจอโหดหมดทุกอิ้ง)

B+ B C B ครับเกรดที่ได้

สู้ๆครับทุกๆคน ตั้งใจเรียนและใช้ไหวพริบเยอะๆเจออะไรก็ต้องผ่านไปได้แน่นอนครับ
แล้วจะภูมิใจที่ฝ่าแต่ละอาจารย์โคตรหินนรกมาได้

*

สาวAU

• 294
เพิ่งจบEng II กับอาจารย์ Fabric  มาค่ะ

แรกๆแกดูเข้มงวดมากเลยคะ ควิซ 1 คะแนนเราก็ได้ต่ำกว่า 70

แต่สุดท้ายเกรดออกมา A- อคติที่เคยมีกับอาจารย์หายไปหมดเลย :)

*

Bric

• Guest
A. Peterที่สอนอิ๊ง4 เป็นยังไงบ้างคะโหดมั้ยอะ

*

bRBIR

• Guest

*

PL_Wonderful

• 277
  • Arts,Chinese
ููู^^^ ใครที่ได้เรียนกับอ.อ๊อดวินนี่ถือว่าโชคดีที่สุดในสามโลก

อาจารย์เค้าใจดีมากๆๆๆ สอนก้ดีด้วย ดูเค้าเอาใจใส่เด็กอ่ะ อธิบายละเอียดยิบ

ที่แน่ๆ คือไม่โหด ถ้าไม่เกรียนจริงๆเรียนกับเค้าก็ผ่านหมดอ่ะ ไม่มีตกแน่นอน
<a href="http://www.facebook.com/tanyatiffy">~ My Facebook ~</a>