Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มา Share ความรุ้สึกอาจานอิ้ง 1-4 กันคนไหนน่าลงครับ

• 214 Replies
  • 320823 Views

0 Members and 5 Guests are viewing this topic.

*

H

• Guest
A.Audvin ใจดีมาก หาอาจารย์ที่ใจดี สอนดี ให้คะแนนดีๆแบบนี้ยากแล้ว โชคดีมากๆที่ได้เรียนกับเค้า

*

eviiz

• Jr. Member
  • **
  • 16
เราอยากบอกว่า Fabrice Eng II ดีมากอะ
คือตอนแรกเราก็กลัว เพราะอ่านจากในนี้
แต่พอเรียนแบบ เราได้ความรู้เยอะมากๆอะ
แถมคะแนนก็ช่วย
คือเค้าให้ทำการบ้านเราก็พยายามส่งทุกครั้งอะ
เราได้Aมาอะ
เพื่อนเราก็มีA อีกนะ
รู้สึกจะมีคนตกไม่กี่คนเอง
เราว่าเค้าโอเคเลยอะ อยากกลับไปเรียนด้วยเลยอะ แต่ผ่านมาและ ไม่เอาและ 555

*

bbb

• Guest
a.me me khine มีใครรู้จักบ้างครับ

*

อิิอิ

• Guest
ใครเรียนกบ Dr Audwin นี่ถือว่าโชคดีแล้วแหละ เทอมที่แล้วผ่านกันแทบยกห้อง เราได้ A- มาด้วยหลังจากซ็ำอิ๊งมาหลายรอบ  :04a97f13:

*

521....

• Guest
เห็นด้วยกะ คห บนๆ Fabrice Eng II ดีมากๆๆๆค่ะ เราได้Aมาเช่นกัน (ยังไงอ่านในนี้เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งดีกว่านะคะ เค้าบ่นคนนี้กัน เราไปเรียนกลับชอบ)

อาจารย์ที่สอนอิ้ง1เรา พอรู้ว่าเราได้เรียนกับ Fabrice Eng II ถึงขั้นส่ายหน้าบอกให้ย้ายทันที แต่เราไม่ได้ย้ายค่ะยุ่งยาก ทนๆเรียนไป ตั้งใจฟังที่เค้าสอน

ไม่มีอะไรยากถ้าเราพยายามค่ะuuีี

*

kitty

• Guest
อยากรู้ว่า ajan kitiyA สอน ENG 4 ดีไหมอะ

*

HEHE

• Guest
eng III  อาจารย์ NINI
eng IV Kithiya คับ

ใครเจอสองคนนี้โชคดีเลย สอนดี ให้คะแนนดี แถมใจดีอีก โอ้วว

*

pass eng3 with a.Sira

• Guest
ไม่เห็นด้วยครับที่ว่าอาจารย์ศิระสอนไม่ดี

อ.สอนดีมากครับช่วยนักเรียนแบบมีเหตุมีผลด้วยครับ อ.คนนี้ให้โอกาสกับนักเรียนที่รู้จุดผิดพลาดของตัวเองแล้วแก้ไขเสมอคับ

เราอยากจะฝากถึงคนที่ว่าอ.ศิระนะครับ ว่าคุณตั้งใจเรียนที่อ.สอนรึป่าวครับ คุณเข้าเรียนทุกคาบรึป่าวครับ คุณส่งงานในเมล์ให้อาจารยืทุกครั้งเวลาที่อาจารย์สั่งไหมครับ ถ้าคุณไม่ได้ทำแบบที่ว่าเลยคุณก็อย่าว่าอาจารย์เลยนะครับ มันไม่ดีนะคับ

*

pd

• Guest
A.yuan>>>>yenchunliu

เปงไงบ้างค๊ะ

*

PeerClub 28#

• Guest
เท่าที่เรียนมาน่ะครับ
จำได้ จริงๆคือ

ENG 3 ผมเรียน 3 รอบ รอบสุดท้ายที่ผ่านนี้คือ เรียนกับ อ.แซนดร้าครับ คือ ต้องเข้าใจ nature ของอาจารย์ ก่อนว่า ท่านเป็นคน กวนๆ ยวนๆ แต่จริงๆ ไม่มีอะไร มี step+format การเขียน จม. เป็นของตัวเอง ซึ่งจุดนี้ผมว่าดีน่ะ ไม่ต้องไม่จำใน text แม่j โคดมั่ว
เอาใจใส่ดีนะครับ แบบฝึกหัดไม่ต้องพูดครับ ไม่ทุก class 555+ แต่เป็นการฝึกไปในตัว

ENG 4 ผมเรียน 2 รอบ รอบแรกเจออาจารย์ พม่า แก่ๆ ดุๆ มันบ่นไรไม่รุ้ ผมเลยไม่เรียน // รอบ 2 เรียนกับ อาจารย์ ชื่อ A.yuan>>>>yenchunliu เปนคนจีนครับ ขอบอกว่า ใจดีที่สุด ใน 3 โลก อาจารย์ โคตร ใจดี อาจ สอน งงๆ นิดหน่อย

ลองดูละกันนะครับ อาจช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ

อยากกลับไปเรียนจัง 55+

*

อิ้ง3เทอม2/2010ค่ะ

• Guest
เข้ามาคอนเฟิม นั่งยัน นอนยันค่ะ ว่า Dr Audwin  ดีมากกกกกกกกกกกกกกก สอนดีและคะแนนยังดีอีก

เราเคยคิดว่าอิ้ง3 Cแค่ผ่านก็พอแล้ว เพราะคะแนนสอบเรา 20 21 แบบ 70เปอพอดีตลอด

แต่เกรดออกมา B+ คะแนนเก็บก็ดีเว่อร์ ค่ะ

เราดูคนตกจากsecทั้งหมดของอาจารย์แล้ว มีคนตก น้อยมากๆประมาณ10กว่าคนหรือไม่ถึง10นี่แหละ(อาจารย์เมลบอกคะแนนของทุกคนเป็นไฟล์ค่ะเราก็นับๆเอา)

อาจารย์สอน4secคนเต็ม ห้องหมดค่ะ 100กว่าคนตก10เปอเซน ถือว่าใจดีมากนะคะ

*

zz zzz...

• SuperStar Member
  • 438
ENG I; Mr. Arlan ใจดี เฟรนด์ลี่ดีค่ะ
และชอบบอกแนวๆที่จะทำข้อสอบได้บ่อยๆ ย้ำๆให้จำได้ ^^

*

51x

• Guest
อ.vorakorn Eng4ล่ะเป็นไง เรียนมาท่าทางใจดีนะ แต่ทำไมสอนsecเดียวอ่ะ

*

mickeymouse

• Guest
มีคัยเคยเรียน  หรือรุ้จัก  Bro. Dr. MAC   บ้างอ่ะคราบบบบ  เปงยังไงบ้างงับ

*

ssjj

• Guest
คนอื่นไ่ม่รู้ แต่ตอนนี้อยากบอกว่า ผ่าน Eng IV มาด้วยความใจดีของอาจารย์ Aung Moe Myint ถึงจะยังไม่รู้ว่าได้เกรดอะไร แต่ C ก็ยอม ไม่คิดว่าจะผ่าน เพราะคะแนนปกติอยู่ที่ 70% ตลอดแอบต่ำกว่าเล็กน้อย แต่ตอน Quiz II ได้แค่ครึ่งเดียว เลยคิดว่าจะไม่ผ่าน แต่สุดท้ายก็ผ่าน
เจอหน้าอาจารย์จะถวายหัวหมู เอ้ย ไม่ใช่ ไหว้งาม ๆ หลาย ๆ ที

เพิ่มเติมเอาเฉพาะที่เรียนมา
Eng I ==> Khin Ma Ma ใครว่าดุ แต่เขาผ่านอะ เกรดดีด้วย ตอนเห็นคะแนนสอบแต่ละครั้งถ้าเทียบกับเพื่อนที่เรียนกับอาจารย์คนอื่นจะเห็นว่าต่ำกว่าเยอะ เกรดน่าจะออกมาไม่ดี แต่สุดท้ายเกรดออกมาดีกว่าเพื่อน ๆ ที่เรียนกับอาจารย์คนอื่นหลาย ๆ คน (เพื่อนคนที่พูดถึงเก่ง Eng กว่าเราแน่นอน)
Eng II ==> Fabric ไร้คำบรรยาย เอาเป็นว่าเป็นไปได้ เลี่ยงคนนี้้ได้เลี่ยงเลย เลี่ยงไม่ได้ก็ทำตามทุกอย่างที่อาจารย์บอก กี่เวิร์ดห้ามเกินก็ห้ามเกินจริง ๆ เพราะอาจารย์นับด้วย แกรมม่่าก็เอาใจใส่มาก ๆ ไม่เก่งจริง ๆ ได้ A ยาก แต่เซ็คเขามีได้คนนึงมั้ง เพื่อนเขาเรียนกับคนนี้ได้อีกคนนึง ใครได้ A กับ Fabric รายงานตัวหน่อย สุดท้ายมันจะสตริคเรื่องเลทอะไรขนาดนั้น แทบจะจับเวลา
Eng III ==> Soe Lwin ในสี่คนที่เรียน รู้สึกคนนี้ชิล ๆ ที่สุด แต่ก็รู้สึกคะแนนเป็นระบบน้อยที่สุดเหมือนกัน แต่ถ้าเรื่องในห้องถือว่าใจดีมาก ๆ ถ้าดูจากเกรดที่ได้ักับคะแนนเก็บ ก็คิดว่าอาจารย์ช่วยนะ
Eng IV ==> Aung Moe Myint คำเดียวว่า ขอบพระคุณอาจารย์อย่างสูง อาจารย์ใจดีมาก ๆ ค่ะ เคยต้องฟรีเซนต์แต่ลืมเอา Slide ไป อาจารย์ก็อนุญาติให้พรีเซนต์ทั้ง ๆ ที่ไม่มีนั่นแหละ ถ้าคนที่เขียนดีจริงตอนสอบ และไ่ม่พลาดในจุดสำัคัญที่อาจารย์ย้ำ คะแนนจะสูงมาก ส่วนเราพลาดบ่อย คะแนนก็คงแค่ผ่าน

เราได้ A อาจารย์ Fablic มาอ่า ตอนแรกเราก็คิดว่าอาจารย์เค้ามากมาย แต่ที่เค้าทำก็เพื่อเราอะ สู้ๆจ้า