Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มา Share ความรุ้สึกอาจานอิ้ง 1-4 กันคนไหนน่าลงครับ

• 214 Replies
  • 320416 Views

0 Members and 10 Guests are viewing this topic.

*

k

• Guest
Eng2 A.Tida ก้ใจดี ช่วยโคดๆ
แต่ตอนเรียนน่าเบื่อมากและก็ปล่อยช้ามาก

*

อิต๊ะๆๆๆๆๆ

• Guest
EngIII อาจารย์ Sira ศิระ ครับ

สอนดี คะแนนช่วยเด็กด้วย...ที่สำคัญเป็นกันเองครับ

และหล่อด้วย 5 5 5 ชอบๆๆ

*

เป็ด

• Guest
Mr.  Jeffrey Fredrick   ฟรั่งหนุ่มที่สอน Eng Conv.  
คนนี้ แย่สุดๆ ครับไม่ขอเรียกว่าอาจารย์ ให้ตกให้ผ่าน อยู่ที่ความพอใจของตนอย่างเดียวเลย เด็กทำได้ไม่ได้ ไม่สนเลย
ตอนนี้ลาออกไปแล้ว ถ้าใครเจอเรียนกับคนนี้ แล้วรู้ตัวว่าไม่ใช่ผู้ ญ หน้าตาหน่อมแน้มเรียบร้้อยน่ารัก หรือ รู้ว่าตัวเองเป็นผู้ชายที่ไม่เอ๋อ  ก็ให้รู้ไว้เลยว่าโอกาสตกไป 70 แล้ว ยิ่งไปเผลอทำเขาหน้าแตกนะ ดร็อปไปได้เลยครับ ตกอิ้งแน่นอน  :058e8b09:

*

nannnnnn

• Guest
ใครเคยเรียนอิ้ง3กับอาจาร John Fisherมั่งคะ อยากรุว่าเปนยังไงบ้างคะ

*

;)

• Guest
A. John Fisher ใจดีค่ะ
ไม่เคยเรียนอิ๊งธรรมดาด้วย แต่เคยเรียนอิ๊งคอน
อ. มาบอกเคล็ดลับทำข้อสอบให้ ไม่มีกั๊กเทคนิก ตอนนั้นคะแนนเพิ่มขึ้นจากเก่ามากๆ แต่ อ.ไม่ได้บอกข้อสอบนะคะ
คะแนนไม่รู้ เพราะมีคนที่เรียน sec เดียวกันตกด้วย เค้าอาจจะไม่ช่วยคนที่ไม่ค่อยตอบคำถามเค้า(อิ๊งคอน)
เวลาสอนจะรู้สึกเนิบๆหน่อย

*

aaa

• Guest
ใครรู็จัก อาจาน ดร ลอร่า มั้งไหมค่ะ สอน อิ้ง3 เปนไงมั้งงง เล่าให้ฟังหน่อย :154218d4:

*

BB

• Guest
อาจานอื้ง3 ประภาสิริ ดีป่าววววววว

*

Smile

• Guest
EngIV A. Linchong เป็นไงบ้างค่ะ

*

yuyee30

• Newbie
  • *
  • 4
เราว่า Aj.วะรี(เหรียญ) เมื่อก่อนสอน ENG1 แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาสอน ENG2 ละ สอนดี ใจดี ไม่เครียด ให้คะแนนง่าย เป็นกันเองแนะนำสุดๆ เข้าๆห้องมาเรียนและก็พยายามก็พอ เดี๋ยวเค้าก็จะพยายามช่วยเราเอง

ENG2 Aj.Milo โอเคนะ ใจดี แต่บางครั้งตรวจข้อสอบโหดไปนิด โดยเฉพาะ คำศัพท์ แต่รวมๆก้อใช้ได้เลย

ENG3 Aj.Sandra ตอนแรกน่ากลัวสุดๆ แต่พยายามทำนอบน้อมเข้าไว้ เพราะช่วงหลังๆเค้าจะใจดีขึ้น สอนดีมาก ติวให้อย่างดี ถึงแม้อาจจะมากไปนิด แต่เราว่าโอเลยแหล่ะ แค่ต้องทนให้มากๆช่วงแรก (จะให้ดีไปนั่งริมๆห้อง)

P.S. สำหรับ Aj.Chris for Eng3 Conv.(คนที่หัวใสกิ้งนั่นแหล่ะ) ระวังให้มาก พูดให้เยอะที่สุดตอนแรกจาไม่เตือนไรเรา แต่จะไปเตือนตอนเกือบเรียนจบว่าจะตก แล้วคือแทบทำไรไม่ได้แล้ว สำหรับคนที่พูดได้-ดี น่าจะพอผ่าน ส่วนคนที่พูดไม่ได้-แย่ เตรียมตัวซวย ให้พยายามเข้าละกัน พยายามพูดให้เค้าเห็นใจ

*

min

• Guest
อยากรู้ว่า A.John Fisher เป็นยังไงบ้าง เวลาสอนอิ้งทรี ปกติอ่ะคะ เค้าโหดมั้ย TT

*

กลัว

• Guest
อ. suwanna เปนไงมั่งค่ะ  ให้เด็กผ่านกันเยอะมั๊ย

*

Anonymous

• Guest
เคยเรียนด้วยตอนintensive ให้คะแนนใช้ได้
เวลาเรียนต้องตั้งใจ งานที่เค้าสั่งต้องส่งให้ครบ แล้วอาจารย์จะช่วย(มั้ง)

*

martin

• Guest
Mr.Von /Mr.Baxter eng4
ใครพอมีประสบการณ์เรียนกับอ.ท่านนี้บ้างครับ

*

Sa_Ra_NairZzZ!?!

• Guest
A.Suwanna ก่ดีนะ เราเรียน Eng3กะเขา ขยันหน่อย ก่โอเคแล้ว
ถ้าเขียน e-mail พวกเนี่ย ให้แจงมาเปนข้อๆ จาได้คะแนนเยอะ :55318906:
 อย่าเขียนเปนparagraph จาได้คะแนนน้อย
sure 100% เจอมาเมื่อเทอมที่แล้ว :f449b82c:

*

KIIIII

• Guest
ENG II.   MR. DENG LIANGHUA*  ดีหรึป่าว? มีคัยเคยเรียนบ้างค่ะ ช่วยบอกหน่อย !