Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มา Share ความรุ้สึกอาจานอิ้ง 1-4 กันคนไหนน่าลงครับ

• 214 Replies
  • 320390 Views

0 Members and 8 Guests are viewing this topic.

*

athaps

• Jr. Member
  • **
  • 6
eng1 aj. azzie assariya
eng2 aj. deng liang hao
eng3 aj. dan daniel lee

*

Guest

• Guest
Eng III - MR. CHIT PE อย่าลงเด็ดขาด กดคะแนนโครต
ได้ c+ มา เซ็งชีวิต

Eng IV - Yen Chun Liu สอนดีมากครับ เรียนอยู่ คะแนนก็โอเคครับ
เรียนกับท่านอ. CHIT PE อยู่ครับ ยังไม่รู้ชะตากรรมว่าจะผ่านเปล่าเลย .. คนทอปห้องได้ 70% เปะ ที่เหลือไม่ถึงซักคน

อาจารย์ Chit Pe นี่อาจารย์เมพขิงๆนะคะ รู้สึกว่าเพื่อนเราเรียนกะเค้า 2 รอบ ตกทั้งสองรอบ คนอื่นๆเรียนแล้ว ท๊อปห้องยังไม่ถึง 70% เลย 555 :098eb4a5: :098eb4a5: :098eb4a5: :098eb4a5: :098eb4a5:

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • SuperStar Member
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
Eng III - MR. CHIT PE อย่าลงเด็ดขาด กดคะแนนโครต
ได้ c+ มา เซ็งชีวิต

Eng IV - Yen Chun Liu สอนดีมากครับ เรียนอยู่ คะแนนก็โอเคครับ
เรียนกับท่านอ. CHIT PE อยู่ครับ ยังไม่รู้ชะตากรรมว่าจะผ่านเปล่าเลย .. คนทอปห้องได้ 70% เปะ ที่เหลือไม่ถึงซักคน

อาจารย์ Chit Pe นี่อาจารย์เมพขิงๆนะคะ รู้สึกว่าเพื่อนเราเรียนกะเค้า 2 รอบ ตกทั้งสองรอบ คนอื่นๆเรียนแล้ว ท๊อปห้องยังไม่ถึง 70% เลย 555 :098eb4a5: :098eb4a5: :098eb4a5: :098eb4a5: :098eb4a5:

อ่อ ห้องเราทอปห้อง 70% เปะ - -" (ซึ่งไม่ใช่เรางะ T^T)

*

eiei

• Guest
Mrs.Yiu  นามสกุลจำไม่ได้ เรียนสนุกมาก ใจดีด้วย ^^! :07baa27a:

*

Napicos

• 294
คนอื่นไ่ม่รู้ แต่ตอนนี้อยากบอกว่า ผ่าน Eng IV มาด้วยความใจดีของอาจารย์ Aung Moe Myint ถึงจะยังไม่รู้ว่าได้เกรดอะไร แต่ C ก็ยอม ไม่คิดว่าจะผ่าน เพราะคะแนนปกติอยู่ที่ 70% ตลอดแอบต่ำกว่าเล็กน้อย แต่ตอน Quiz II ได้แค่ครึ่งเดียว เลยคิดว่าจะไม่ผ่าน แต่สุดท้ายก็ผ่าน
เจอหน้าอาจารย์จะถวายหัวหมู เอ้ย ไม่ใช่ ไหว้งาม ๆ หลาย ๆ ที

เพิ่มเติมเอาเฉพาะที่เรียนมา
Eng I ==> Khin Ma Ma ใครว่าดุ แต่เขาผ่านอะ เกรดดีด้วย ตอนเห็นคะแนนสอบแต่ละครั้งถ้าเทียบกับเพื่อนที่เรียนกับอาจารย์คนอื่นจะเห็นว่าต่ำกว่าเยอะ เกรดน่าจะออกมาไม่ดี แต่สุดท้ายเกรดออกมาดีกว่าเพื่อน ๆ ที่เรียนกับอาจารย์คนอื่นหลาย ๆ คน (เพื่อนคนที่พูดถึงเก่ง Eng กว่าเราแน่นอน)
Eng II ==> Fabric ไร้คำบรรยาย เอาเป็นว่าเป็นไปได้ เลี่ยงคนนี้้ได้เลี่ยงเลย เลี่ยงไม่ได้ก็ทำตามทุกอย่างที่อาจารย์บอก กี่เวิร์ดห้ามเกินก็ห้ามเกินจริง ๆ เพราะอาจารย์นับด้วย แกรมม่่าก็เอาใจใส่มาก ๆ ไม่เก่งจริง ๆ ได้ A ยาก แต่เซ็คเขามีได้คนนึงมั้ง เพื่อนเขาเรียนกับคนนี้ได้อีกคนนึง ใครได้ A กับ Fabric รายงานตัวหน่อย สุดท้ายมันจะสตริคเรื่องเลทอะไรขนาดนั้น แทบจะจับเวลา
Eng III ==> Soe Lwin ในสี่คนที่เรียน รู้สึกคนนี้ชิล ๆ ที่สุด แต่ก็รู้สึกคะแนนเป็นระบบน้อยที่สุดเหมือนกัน แต่ถ้าเรื่องในห้องถือว่าใจดีมาก ๆ ถ้าดูจากเกรดที่ได้ักับคะแนนเก็บ ก็คิดว่าอาจารย์ช่วยนะ
Eng IV ==> Aung Moe Myint คำเดียวว่า ขอบพระคุณอาจารย์อย่างสูง อาจารย์ใจดีมาก ๆ ค่ะ เคยต้องฟรีเซนต์แต่ลืมเอา Slide ไป อาจารย์ก็อนุญาติให้พรีเซนต์ทั้ง ๆ ที่ไม่มีนั่นแหละ ถ้าคนที่เขียนดีจริงตอนสอบ และไ่ม่พลาดในจุดสำัคัญที่อาจารย์ย้ำ คะแนนจะสูงมาก ส่วนเราพลาดบ่อย คะแนนก็คงแค่ผ่าน
« Last Edit: March 17, 2010, 10:11:24 PM by Napicos »
เรียนจบแล้วค่ะ จบเมื่อ Class of 40 (March 2012)

ถ้าจากนี้ตอบอะไรไป แล้วข้อมูลไม่ Up to Date ต้องขออภัยค่ะ

*

Raspberriies

• Guest
ENG4 Kin Mea Yin โหดมาก ดุ ชอบบ่นๆๆ วีน แต่ว่าเค้าช่วยมากๆ ให้คะแนนดีกว่า sec อื่นๆ และคนตกน้อยด้วย

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • 1382
Eng II ==> Fabric ไร้คำบรรยาย เอาเป็นว่าเป็นไปได้ เลี่ยงคนนี้้ได้เลี่ยงเลย เลี่ยงไม่ได้ก็ทำตามทุกอย่างที่อาจารย์บอก กี่เวิร์ดห้ามเกินก็ห้ามเกินจริง ๆ เพราะอาจารย์นับด้วย แกรมม่่าก็เอาใจใส่มาก ๆ ไม่เก่งจริง ๆ ได้ A ยาก แต่เซ็คเขามีได้คนนึงมั้ง เพื่อนเขาเรียนกับคนนี้ได้อีกคนนึง ใครได้ A กับ Fabric รายงานตัวหน่อย สุดท้ายมันจะสตริคเรื่องเลทอะไรขนาดนั้น แทบจะจับเวลา

ผมได้ A- มาหละครับ หุหุหุ
เพื่อนใน sec. อีก 3 คนได้ A
ที่เหลือส่วนใหญ่จะได้ B ครับ

Fabrice แกค่อนข้าง strict เรื่องเวลามากครับ
มาเลทนี่แกจับเวลานับเป็นนาทีเลย
เข้าสอนตรงเวลาเป๊ะ ไม่เคยเลทแม้แต่นาที
ปล่อยก่อนประมาณ 5 นาทีเป๊ะ ไม่เคยขาดไม่เคยเกิน - -"

แล้วก็เวลาเขียน Essay หรือ Summary
ก็ต้องเขียนตามคำที่กำหนดเป๊ะๆ ห้ามขาดห้ามเกินแม้แต่คำเดียว ไม่งั้นก็โดนหักคะแนนครับ

อีกอย่างแกสั่งการบ้านแทบทุก class เลย
แต่มันก็เพื่อประโยชน์ของตัวเราเองครับ
ถ้าใครไม่ชอบการบ้านเยอะ ก็ควรเลี่ยงดีกว่าครับ

แต่จริงๆแล้ว เค้าใจดีมากครับ ไม่ดุเลย เอาใจใส่เด็กดีมาก
เดินดู เดินตรวจงาน ทุกโต๊ะเลย
ก่อนสอบ เค้าก็มีติวฟรีนอกรอบให้ด้วยครับ
ถ้าคิดว่าเรียนได้ เปิดใจรับ แล้วเต็มที่กับมันจริงๆ มันก็ไหวครับ
เกรดดีๆก็ไม่ยากเกินไป ^^

*

501

• Guest
อิ้ง2 อาจารย์จินนี่ โอๆๆๆๆๆๆๆๆๆสุดๆแล้ว
ส่วนอิ้ง 3 อาจารย์ออดวิน ใจดีมากมาย ช่วยสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
รับรอง ลงแล้วไม่ผิดหวัง

*

yuikami

• **
  • 5
อิ้งค์4 อาจารย์มาริโอ้ สอนสนุกมากฮะ ไม่ง่วง เรื่องคะแนนไม่รู้นะ ผ่านอยู่4-5คน
อิ้งค์2 อาจารย์ชีร่าาาา~

*

namEsaKes

• Sr. Member
  • 49
อาจารย์ ตวง eng 2
A.jerry (แต่ชื่อจริงๆไม่ใช่ jerry นะ) eng 1 // 3  จ้า
just Ordinary Girl...

*

♂...OilOffline®...☠

• 632
    • http://www.facebook.com/aumnaj
แล้วเราเลือกอาจารย์ Eng ได้ด้วยหรอ เลือกยังไงอะ
รับประกอบคอมใหม่ อัพเกรดคอมเก่า ลงโปรแกรม สอบถามโทร 0809988706

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
อาจารย์ ตวง eng 2
A.jerry (แต่ชื่อจริงๆไม่ใช่ jerry นะ) eng 1 // 3  จ้า

ม่ายเชื่ออะแก 555

............................................................

แล้วเราเลือกอาจารย์ Eng ได้ด้วยหรอ เลือกยังไงอะ

ในเทอมที่ผ่านมา มีชื่ออาจารย์ขึ้นก่อนวัน Payment ใน Class Look up สำหรับ Eng3 - Eng4

จึงสามารถเลือกกันได้นะ หรือไม่ก็รอวัน Adding หาชื่ออ.ว่าสอน Sec ไหนแล้วย้ายตามก็ได้ (ตามประสบการณ์ที่รู้อะนะ)

แต่ในเทอมที่จะถึงคาดว่าไม่ได้นะ เพราะมันใช้ขึ้นเป็นรหัสแทน แต่คงต้องรอดูกันต่อไป

*

t thien

• **
  • 8
    • http://www.facebook.com/thiensawangs

*

sindie

• Newbie
  • *
  • 4
โอ้ว อาจารย์ PAWINEE  ENG II   เพื่อนเราเคยเรียนมางานเยอะ โหดอยุนะ
ส่วน ROBERT  EGN IIIป้ะ  อาจารย์ใจดีมากๆๆๆๆ แต่เวลาเรียนเค้าชอบเล่าไรเรื่อยเปื่อยน่าเบื่อ ไม่เน้นให้ฝึกเขียนเลย
ก่อนสอบกว่าจะได้เขียนซักครั้งนึง แต่ว่าให้คะแนนก้อโออยุนะ  ขอแค่ไปเรียนครบและที่สำคัญ ตรงเวลาอ่ะก้อจะดีมาก
เค้าจะไม่ค่อยบ่นหรอกเวลาไปสาย

*

Scotsman

• Hero Member
  • 103
ขอสอบถามหน่อยครับถ้าเรายื่นผล Ielts ไปแล้วเราจำเป็นต้องไปนั่งเรียน นั่งสอบไหมครับเนี่ย?