Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ปี 1 มีใครอายุ 20+ บ้างมั้ยยย (หาพวก - -*)

• 16 Replies
  • 3936 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

hrjst

• Professor Member
  • 64
เรา 22 แล้วอ่ะ อยากเข้า abac แต่ไม่รุ้ว่าจะมีคนวัยเดียวกันบ้างมั้ย (จริงๆ ก็คบได้ทุกวัยนะครับ แต่มีวัยเดียวกันมันก็อุ่นใจ  :baa60776:)

*

Artser

• Guest
ชิลค้าบบ ที่เอแบคอายุไม่สำคัญ
ตอนผมเข้าปี1 นี่17 สดๆเลย
แต่เพื่อนในกลุ่มตั้งแต่ 16 17 18 19 20 21 22 มีหมด
สนิทกันลืมอายุไปเลยแหละ

*

hrjst

• 64
แล้วช่วงเทอม 2 มีนักศึกษาใหม่เยอะมั้ยครับ

*

Mogaine Le Fay

• Hero Member
  • 148
ผมมีเพื่อนที่เคยโดนไล่ออกจาก ม.เก่า ฐานโกงสอบยังมีเลยค๊าบ ตอนนี้ยังเรียนปี 2 เดียวกันผม

*

i-alliance

• Guest
แล้วช่วงเทอม 2 มีนักศึกษาใหม่เยอะมั้ยครับ

พอสมควรค่ะ เข้ากลางเทอมยังมีเลย แบบสอบมิดเทอมจบแล้ว ค่อยเข้าเรียน(ย้ายจากเมืองนอกมาเข้ากลางเทอม)

ส่วนเรื่องอายุนี่ไม่ใช่ปัญหาเลย เข้าให้เรียนตั้ง8ปี เรายังเห็นรหัส 47มาเรียนอยู่เลย
ตัวเราก็ย้ายจากที่อื่นมาเข้าเอแบค ก็เข้ากับรุ่นน้องได้ รุ่นน้องที่เด็กกว่ามากๆก็นึกว่าห่างกันไม่เยอะ
พอรู้ปีเกิด ก็อึ้งไปนิด แต่ก็ไม่ได้นับอาวุโสอะไรกันใหม่

สิ่งที่คุณได้เปรียบคนอื่นคือ ไม่ตื่นเต้นหรือลนกับระบบมหา'ลัยค่ะ จะปรับตัวง่ายกว่าคนอื่น

*

.....

• Guest
มีค่ะ ตอนเราเข้ามาปีหนึ่งมีตั้งแต่16 ถึง 23
แล้วโดดไป 37 เลย

*

สาวAU

• SuperStar Member
  • 294
มีค่ะ ตอนเราเข้ามาปีหนึ่งมีตั้งแต่16 ถึง 23
แล้วโดดไป 37 เลย

37??? กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

*

hrjst

• 64
คือสงสัยว่าท่าเข้าตอนเทอม 2 แล้วเมื่อไรถึงจะถือว่าเราขึ้นปี 2 แล้วครับ

เทอมที่ 2 ของปีถัดไปหรือเปล่าครับ ?

*

สาวAU

• 294
คือสงสัยว่าท่าเข้าตอนเทอม 2 แล้วเมื่อไรถึงจะถือว่าเราขึ้นปี 2 แล้วครับ

เทอมที่ 2 ของปีถัดไปหรือเปล่าครับ ?

ใช่จ้า เราก็เข้าเทอมสองของปี 53อ่ะ เทอมหน้าขึ้นปี3ละ

*

hrjst

• 64

ใช่จ้า เราก็เข้าเทอมสองของปี 53อ่ะ เทอมหน้าขึ้นปี3ละ

ท่าเข้าตอนเทอมก็ต้อง testmentplace ใช่มั้ยครับ แล้วตอนนั้น คุณสาว au เรียน intensive course มากแค่ไหนครับ

*

สาวAU

• 294

ท่าเข้าตอนเทอมก็ต้อง testmentplace ใช่มั้ยครับ แล้วตอนนั้น คุณสาว au เรียน intensive course มากแค่ไหนครับ

ตอนนั้นโดนจัดเต็มเลยอ่ะคะ 120ชั่วโมง
เรียน จ-ส เก้าโมงถึงบ่ายสามหรือบ่ายสี่เนี้ยละคะจำไม่ได้
« Last Edit: October 09, 2012, 07:38:20 PM by สาวAU »

*

553

• Guest
21ค่ะ เข้าปี1เทอมนี้ เค้าแก่มั๊ยง่ะ :'(

*

hrjst

• 64
เทอมที่กำลังจะเปิดเนี่ยหรอครับ คณะอะไรหรอ

*

553

• Guest
ใช่แล้ว comm artsจ้า

*

hrjst

• 64
คุณ 553 เรียน intensive กี่ชม. หรอครับ เริ่มวันไหน ที่หัวหมากหรือเปล่า
« Last Edit: October 11, 2012, 10:26:02 PM by hrjst »