Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ถามเรื่อง ภาคค่ำ บริหารหน่อยครับ

• 3 Replies
  • 2961 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

asdjf

• Guest
ตอนนี้อยู่ ปี 2 อยากทราบว่า ภาคค่ำเนี้ย เรียนเหมือนกับภาคกลางวันมั้ยครับ ? มีการเช็คชื่อ เครื่องแบบ ไรพวกนี้ เหมือนกับภาคกลางวันมั้ย ? อยากจะย้ายไปเรียนภาคค่ำมากเลย  :098eb4a5: ขอบคุณครับ

*

เคยเรียนevening

• Guest
การเช็คชื่อมีเหมือนภาคกลางวันค่ะ แต่อาจจะยืดหยุ่นได้มากกว่า เพราะส่วนใหญ่เป็นวัยทำงานบางคนก็ติดงานมาช้า มาสายบ้างค่ะ ส่วนเรื่องของเครื่องแบบไม่ต้องใส่ชุดนักศึกษาจ้า ใส่ชุดอะไรก็ได้แค่ขอให้เรียบร้อยเท่านั้นเอง โดยรวมถือว่าบรรยากาศผ่อนคลายกว่าเรียนภาคกลางวันค่ะ ^^

*

asdffasfq

• Guest
ขอบคุณคับ ไม่ไหว เรียนบางนา ผมขับรถวันนึงไปกลับเกือบร้อยโล   :154218d4:

*

เด็กภาคค่ำ

• Guest
ผมว่าเรื่องยืดหยุ่นเวลานี่ขึ้นอยู่กับอาจารบางท่านมากกว่าครับ เพราะผมก็เรียนภาคค่ำอยู่ ส่วนเรื่องบรรยากาศ ก็สบายๆแต่คนที่มาเรียนส่วนใหญ่ทำงานกันแล้ว ก็เลยไม่ค่อยมีบรรยากาศการเรียนแบบภาค day ซักเท่าไหร่ ส่วนอีกอย่างนึง มีหลายคนชอบไปพูดว่าภาคค่ำเรียนง่ายกว่า เกรดได้ง่ายกว่า ตอนนี้ก็เลยโดนเพ่งเล็งกันใหญ่ บางวิชาข้อสอบกลับยากกว่าภาค day ด้วยซ้ำ :058e8b09: