Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

macro midterm ใครไม่ได้ตอบเรียงข้อบ้าง

• 2 Replies
  • 869 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

จจจจจ

• Guest
คือคะแนนเราน้อยมากอ่ะได้แค่10เต็ม35 คือลองเช็คคำตอบกับเพื่อนแล้วถ้าอาจารตรวจน่าจะได้ซัก15-19 เีราไม่ได้เรียง2ข้อแล้วเค้าไม่ตรวจให้อ่ะ คุยกับเค้าเค้าก็ไม่ให้แต่เพื่อนเซ็คอื่นเข้าก็ตรวจให้นะ แบบนี้ร้องเรียนได้มั้ยอ่ะ แต่เราก็ผิดจริงๆอะเพราะในข้อสอบมีเขียนว่าต้องเรียงคำตอบแต่เราก็ไม่เห็นจริงๆนิ

*

จนปัญญา

• Guest
จะบอกว่าไม่เห็นคงไม่ได้หรอกค่ะ เพราะเค้าเขียนไว้ในคำสั่ง แถมเน้นตัวหนาด้วย ถ้าเราจำไม่ผิด  ซึ่งเราจะต้องอ่านให้รอบคอบอยู่แล้ว กรณีนี้คุณผิดเองค่ะ

แต่ถ้าอาจารย์เค้าตรวจของคนอื่นที่ตอบไม่เรียงข้อเหมือนกัน อันนี้ก็น่าร้องเรียนค่ะ เพื่อความเสมอภาคนะ อาจารย์ควรจะแฟร์ๆกับเด็กด้วย ถ้าจะอนุโลมให้ก็ควรให้ทุกคน ถ้าไม่ให้ก็ไม่ให้หมดเลย

*

bloody mary

• SuperStar Member
  • 487
อ.เราเค้าก็พูดในห้องว่าถ้าใครไม่ได้ตอบเรียงข้อให้ไปคุยกับอ. แต่ก็ไม่รู้ว่าเค้าตรวจให้รึเปล่า แต่ถ้ามีอ.ตรวจให้ก็น่าจะร้องเรียนได้นะ