Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

A.Fabrice EngII เป็นยังไงบ้างอะคะ

• 11 Replies
  • 2768 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

chocolakke

• SuperStar Member
  • 235
A.Fabrice EngII เป็นยังไงบ้างอะคะ
เพื่อนบางคนก็บอกว่าโหด แต่อีกคนบอกเทอมที่แล้วเค้าแจกบีเพียบ

*

สาวAU

• 294
Re: A.Fabrice EngII เป็นยังไงบ้างอะคะ
« Reply #1 on: December 01, 2011, 09:09:15 PM »
ไม่โหดหรอก อาจารย์ชอบคนที่ตอบคำถามบ่อยๆ ทำงานที่เค้าสั่งบ่อยๆ
เทอมที่แล้วเราก็เรียนกับเค้า แรกๆจะคิดว่าเค้าดุใช่ไหม แต่ไปนานๆจะชินละ
อาจารย์ไม่ว่าหรอกถ้าไม่ได้ทำการบ้านมา
เราส่งบ้างไม่ส่งบ้าง ยังได้ A- มาเลย สู้ๆละ
อาจารย์จะเคร่งแกรมม่านิดหน่อยนะ ระวังนิดนึง

*

chocolakke

• 235
Re: A.Fabrice EngII เป็นยังไงบ้างอะคะ
« Reply #2 on: December 01, 2011, 09:19:09 PM »
อาจารย์ใส่ใจตอนสอนมากๆค่ะ เราว่าดีเลยละ
แต่กลัวตอนสอบน่ะค่ะ ได้คะแนนประมาณเท่าไหร่อะคะตอนมิดเทอม

*

ssjj

• Guest
« Reply #3 on: December 01, 2011, 09:28:32 PM »
เหมือนที่ สาวAU ตอบเลยค่าา  

ตอนแรกเราก็ว่าเค้าสตริ๊กแต่เค้าก็ดีนะ เอาใจใส่ดี ก็เหมือนที่เค้าว่าที่เค้าทำก็อยากให้เราได้นั่นแหละค่ะ

เราว่าเค้าก็ช่วยนะ เราได้ A มา ตอนแรกไม่ได้หวังเยอะขนาดนี้ แต่ก็ต้องทำตามที่เค้าสอนในห้องเหมือนกัน

*

สาวAU

• 294
« Reply #4 on: December 01, 2011, 09:36:28 PM »
Q1 23.5/50
Q2 32/50
MID 81.5/100
FINAL 127.5/150
JOURNALS 4.5+9+10=23.5/30

ประจานตัวเองซะเลย 555 คะแนน Q1 กับ Journal 1 ค่อนข้างแย่อ่ะคะ เพราะแรกๆเขม่นอาจารย์อะแบบว่าจะเรื่องมากอะไรขนาดนั้น
แต่พอจับทางได้ก็รู้สึกดีกับอาจารย์ขึ้นมาทันที
หลังๆ คะแนนก็เลยค่อยยังชั่วละ
« Last Edit: December 01, 2011, 09:38:10 PM by สาวAU »

*

อาจารย์คนนี้ selfishสุดๆ

• Guest
« Reply #5 on: December 02, 2011, 11:38:13 AM »
 :4d6161fd: ย้ายด่วนๆๆๆๆๆๆ ถ้าไม่อยากร้องไห้ตอนหลัง คอยดู    ประสบกานจากอิ้ง2 คนนี้ผ่านยากสุด เพื่อนเราอิ้ง1 ได้a  มาเจอคนนี้ ต้องdrop กดคะเเนนเฮี้ยๆ  เเนะนำ อาจารย์ adrian brian terrell คนในหน้าปกหนังสืออิ้ง2 ถ้าเรียนเเล้วไม่ผ่านกับคนนี้ ก็ พิจารณาตัวเองเระ

*

เด็กโง่คนหนึ่ง

• Guest
« Reply #6 on: December 02, 2011, 01:10:52 PM »
เราเรียนอิง2 สองรอบ

รอบแรก เรียนกับใครไม่รู้ คนไทย เราทำตัวเราแย่เองเลยตก

รอบ 2 เรียนกับ อ. Fabrice ไม่ขาด ไม่สาย นั่งหน้า ตอบบ้างถ้าได้ เตรียมตัวมาดี ได้ B- มา

อ.คนนี้ตั้งใจสอนดีนะ ให้การบ้านแต่งประโยคทุกวัน เราก็บ้าทำทุกวัน และมันก็ช่วยเราได้เยอะเลย ไม่ดุด้วย และให้เกียรตินักศึกษามาก อย่างตอนบอกคะแนนมิดเทอม ควิสอะไรงี้ เขาจะ

เดินบอกทีละคนเลย ไม่มีการประจานคะแนนบน powerpoint

วันแรกที่เราเรียนกับเขา ก็กะว่าจะย้าย sec ละเห็นบอกโหดกันและเคร่งเรื่องเวลา โทรศัพท์ห้ามรับห้ามใช้ อื่นๆ แต่พอเรียนไปสักพักก็ชินเอง มันก็ไม่ใช่เรื่องหนักหน่าอะไรทีต้องมาให้ทันเวลา ตั้งใจเรียน อื่นๆ

สรุปอาจารย์คนนี้ดีจริงๆ ปูพื่นฐานระเบียบวินัยให้เราด้วย คะแนนพีเซ้นให้ 7+ หมด อ่านหนังสือเล่นเล็กได้เต็มหมด (อ่านเองทุกเล่ม)

หลังจากเรียนกับเขาปีที่แล้วผ่าน เทอมที่แล้วอิง3ก็ผ่าน ตอนนี้อิง4 แล้วก็ไม่เคยไปสายเลยแม้ อ.จะไม่เคร่งเรื่องเวลาก็ตาม

*

xyoopinx

• Newbie
  • *
  • 1
« Reply #7 on: December 02, 2011, 01:36:19 PM »
จานสอนดีมากนะคะ   ถ้าเราเขียนตามแบบที่จานสอน  ท่านให้คะแนนดีมากเรย

*

chocolakke

• 235
« Reply #8 on: December 02, 2011, 06:17:05 PM »
อ๋อ ตามที่ เด็กโง่คนหนึ่ง บอกเลยค่ะ
วันนี้อาจารย์คืนงานให้เรา ก็เดินมาบอกทีละคนเลยว่าผิดยังไงบ้าง
เคร่งเรื่องเวลาเป็นปกตินะคะกับจารย์คนอื่น

เพราะไม่อยากซ้ำแล้วน่ะค่ะ เห็นคนก็บอกเยอะว่าต้องตอบเยอะๆให้จารย์จำได้

*

บราบรา

• Guest
« Reply #9 on: December 04, 2011, 05:04:43 PM »
อาจารย์ดีมากๆเลย ไม่กดคะแนน แค่ทำตามที่เค้าสอน ตามงานที่เค้าสั่ง เค้าจะช่วยเราเต็มที่เลย แล้วพยายามอย่าขาด แต่ถ้าขาดให้เขียนอีเมลไปบอกเค้าหน่อย เพราะเค้าชอบคนเอาใจใส่กับการเรียน พยายามตอบในห้องบ้างเล็กน้อย นั่งหน้า แค่นี้ ก็จะได้ เอ มาา  จริงๆ ดีใจด้วยที่ได้เรียนกับอาจารย์ท่านนี้นะ

*

คิคิ

• Guest
« Reply #10 on: December 05, 2011, 05:00:25 PM »
เราเพิ่งเรียนกับเค้ามาเทอมที่แล้ว เค้าเคร่งเวลามากและแกรมมาด้วย แต่! รู้มั้ยว่าตอนนี้เราอยากเรียนกับเค้าอีกมาก
แม้ว่าเราจะได้แค่Cมา ก่อนไฟนอลเค้าเดินมาบอกเราว่าคุณต้องทำให้ได้อีก100คะแนนเต็ม150 เราถอดใจ
แต่ก็ไม่รู้ว่าผ่านมาได้ยังไง เราไม่เคยมาสาย แต่ขาด2ครั้ง อาจารย์เค้ามีการบ้านให้ตลอดก็คือคำศัพท์
มีตัวอย่างมาโชว์ให้ เฉลยให้บนสไลด์ ถือว่าเป็นอาจารย์ที่เตรียมตัวสอนที่ดีมากๆและสอนอะไรอีกหลายๆอย่าง
ยิบย่อยมากมาย ขยันทำคำศัพท์มาแล้วกัน ตอบคำถามเค้าบ้าง แค่นั้นก็โอเคแล้วล่ะ ไม่มีอะไรน่าห่วง
และที่สำคัญ คุณจะรู้สึกมีระเบียบวินัยพร้อมกับได้ความรู้ใหม่ๆอีกเพียบ เชื่อเรา...

*

nefer

• Hero Member
  • 109
« Reply #11 on: December 06, 2011, 10:52:37 PM »
เราว่าอาจารย์เค้าก็ดีออกนะ ไม่รู้สิ แต่ส่วนใหญ่เรามักจะผ่านกับอาจารย์แบบนี้อ่ะ555+ เรียนเทอมนี้ เราว่าเค้าก็โอเค เทคแคร์เด็กดีอ่ะ มีำม่เยอะหรอกนะที่ดูแลเด็กทั่วถึงอ่ะ แล้วการบ้านเค้าให้มามันก็ดีมากๆด้วย มันจะทำให้เราได้รู้ว่าเราพลาดอะไรบ้าง