Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการติดโปรครับ

• 3 Replies
  • 1038 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Kilcoyn

• Newbie
  • *
  • 2
จากการที่ผมได้ไปทำการหาข้อมูลเกี่ยวกับการติดโปรมาแต่ก็ยังไม่หายสงสัย และ ยังคงสับสนกับข้อมูลของโปรสูงโปรต่ำว่าผมนั้นเข้าใจถูกหรือไม่? จึงอยากวานให้ผู้รู้ช่วยอธิบายให้กระจ่างทีครับ เกรดปี1เทอมแรก -> 1.96(ยังติดเล่นไม่ค่อยสนเรื่องการเรียน)/ปี1เทอม2->1.52(ยังเล่นเหมือนเดิมหนักกว่าเก่า) พอขึ้นปี2เทอมแรก-> 1.93 (เก็บครบ12เครดิต เพราะลงได้เท่านี้ และ เริ่มขยันขึ้นมาหน่อย)  จากความเข้าใจของผมก็คือ สถานะการติดโปรรวม3เทอม โปรสูง>โปรต่ำ>โปรสูง
จึงสรุปได้ว่า ตอนนี่ผมติดโปรสูง3ครั้งใช่หรือไม่ และ โปรสูงโปรต่ำนี่มันนับรวมกันรึเปล่า?  ซึ่งถ้าเป็นโปรสูงก็สามารถติดได้สูงสุด4ครั้ง เท่ากับว่าตอนนี้ผมยังมีเวลาที่จะสามารถดึงเกรดได้ในเทอมที่จะถึงนี้ใช่รึเปล่า? จึงอยากรบกวนผู้รู้ได้ช่วยอธิบายให้กระจ่างทีครับ ท้ายนี้ก็ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นที่ได้เสียเวลามาตอบคำถามด้วยครับ

*

531XXX

• Guest
เทอมแรก เค้าไม่นับครับ
แต่ถ้าติดอีกเทอมนี้ ต้อง re-enter ครับ
พยายามๆๆหน่อยน่ะครับ :9a9e6a59:

*

สงสัย

• Guest
โปรต่ำ-โปรสูง นี่เกรดเท่าไหร่ครับ?

*

Kilcoyn

• Newbie
  • *
  • 2
โปรต่ำ 1.50-1.75 โปรสูง1.75-1.99 น่าจะประมาณนี้ครับ