Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เรียน โดยตรงถึงคณะผู้บริหาร ABAC ด่วน ถึงด่วนที่สุด

• 72 Replies
  • 25800 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

lasttime1

• Jr. Member
  • **
  • 17
ผมขอเสนอ ยกเลิกวันเปิดเทอม โดยการเลื่อนแบบไม่มีกำหนด  :5e565bcb:
เพราะอะไรเหรอ.........
http://203.150.230.27/FloodMap/index.html
ดูจากนี้แล้ว บาดาลอีกนานเว้ย.....  :d33561e9:
ตอนนี้การตัดสินใจของการเปิดเทอม ABAC
ควรอยู่กับอาจารย์ที่มีความรู้ทางวิทย์ และ บริหารการจัดการ
เพื่อการบริหารแบบมีประสิทธิภาพ และเกิดความเข้าใจกัน  :b6b25dc6:
และก็ขอให้ ยกเลิกระบบ...ให้นักศึกษาใส่เสื้อ ABAC ไปช่วยนํ้าท่วม
เอาหน้ากันชัดๆๆๆ มันทุเรศ....(สอน Ethic หาอะไรล่ะ ถ้าทำแบบนี้)
 :45ed7b5f:
ขอเรียนเพียงเท่านี้

*

lasttime1

• **
  • 17
การเรียกร้องของผม ไม่ต้องการเอาหน้า หรืออะไรทั้งสิ้น
เพียงแต่ มันทนไม่ได้ ที่มหาลัยการจัดการ อันดับหนึ่งของประเทศไทย
บริหารงาน ได้แค่นี้......จริงอยู่คุณมีนักเรียน 20000 คนแต่นักเรียน 20000 คนมีมหาลัยเดียว
จะเดือดร้อนยังไงก็ ได้เหรอครับ......
ใน Ethic ไม่ได้สอนเหรอครับ :e111de78:

*

เหอะ ๆ

• Guest
มหาลัยนี้เค้าไม่สนใจเสียงนักเรียนหรอกครับ เค้าสนแต่เม็ดเงินที่ระบบทุนนิยมจอมปลอมสร้างขึ้นเท่านั้นแหละ

*

อ่านขาด

• Guest
เท่าที่ดู คิดว่าทางมหาลัยก็ต้องเลื่อนวันเปิดเทอมไปอีกแน่นอน อยู่ที่จะประกาศเมื่อไหร่เท่านั้น

*

nutkabpom

• :D
  • SuperStar Member
  • 303
    • nkp.im
ในเฟซบุ๊คเพจของมหาลัยบอก "ต้องคิดนานดิครับ เพราะว่า มันส่งผลกระทบหลายด้านทั้งเลื่อนการลงทะเบียน เลื่อนquiz เลื่อนสอบmid termและอื่นๆ"

มหาลัยนี้คิดถึงแต่ประโยชน์ของตัวเองแหละครับ  :17f0f3b0:

อ้างอิง https://www.facebook.com/assumptionuniversity/posts/180944471988922

*

ไม่เข้าข้างใคร

• Guest
ผมว่า มหาลัยไม่ได้ง้อให้มาเรียนที่นี่ซะหน่อย เราขอเขาแล้วเต็มใจเสียเงินเข้ามาเรียน แล้วก็มาด่าเขา เก่งมาก ไม่ต้องเรียหรอก มาบริหาร มหาลัยเลยดีป่ะ

*

Iman

• Guest
ผมว่า มหาลัยไม่ได้ง้อให้มาเรียนที่นี่ซะหน่อย เราขอเขาแล้วเต็มใจเสียเงินเข้ามาเรียน แล้วก็มาด่าเขา เก่งมาก ไม่ต้องเรียหรอก มาบริหาร มหาลัยเลยดีป่ะ

แสดงว่าคุณยังเข้าไม่เข้าใจคำว่า ระบบการศึกษาที่แท้จริง กรุณาไปเห็นแก่ตัวที่อื่นครับ เชิญ...

*

• Guest

แสดงว่าคุณยังเข้าไม่เข้าใจคำว่า ระบบการศึกษาที่แท้จริง กรุณาไปเห็นแก่ตัวที่อื่นครับ เชิญ...

คุณดีสุดแล้ว สินะ มาตัดสินคนอื่น ผมเห็นแก่ตัวยังไงบอกหน่อย

*

MilkyWayWay

• Guest

เห็นแก่ตัวมากๆเลย คนนี้ไหวป่าววะเนี่ย ดูซะบ้างว่าเค้าเครียดกันขนาดไหน เอ็งคงเป็นพวกน้ำไม่ท่วมบ้านสินะ ท่าทางจะไม่มีใครคบด้วยคนแบบนี้

http://www.abactoday.com/webboard/abac-talk/1-7/

*

• Guest
แล้วไงอ่ะ เอามาให้ดู ทำไม ผมยังไม่ได้พูดเลยว่าเลื่อนเปิดมันไม่ดี แค่ต้องการจะบอกว่า มหาลัยก็ทำเต็มที่สุดแล้ว จะไปว่าเขาทำไม จะทำเป้นเรื่อ
ใหญ่ทำไม พวกร้อนตัว

*

Iman

• Guest
แล้วไงอ่ะ เอามาให้ดู ทำไม ผมยังไม่ได้พูดเลยว่าเลื่อนเปิดมันไม่ดี แค่ต้องการจะบอกว่า มหาลัยก็ทำเต็มที่สุดแล้ว จะไปว่าเขาทำไม จะทำเป้นเรื่อ
ใหญ่ทำไม พวกร้อนตัว

ผมว่าหยุดเถียงคนๆนี้ เถอะ ดูทรงก็รู้แล้วว่ามาแนวป่วนปั่น - -" เอาเป็นว่าปล่อยเค้าไปครับ

*

• Guest
สงสัยคงเถียงไม่ออก แค่จะบอกให้เห้นใจมหาลัย ทำเป็นเรื่องใหญ่ เอาเวลาไปช่วยน้ำท่วมเหอะ สวดมนก็ได้จิตใจจะได้สงบ

*

lasttime1

• **
  • 17
ทำเต็มที่แล้วหรือครับ... คำพูดมันกินได้เหรอครับ...
เต็มที่แล้ว ปัญหามันแก้ไหมครับ มธ. เขายังเลื่อนไปเป็นวันที่ 14 น่ะครับ(แถวนั้น)
แล้ว ABAC ทำไมจะทำไม่ได้ล่ะครับ
แค่เลื่อนเปิดมันยากหรือครับ
....บาดาลกี่คนแล้ว ......
คิดถึงคนอื่นบ้างไหมครับ.......
บ้านผมยังรอดอยู่ แต่เพื่อนผม บาดาลไปแล้ว
..................................
เพื่อนผมจะเสียสิทธิการเรียนหรือครับ...เขาผิดไหมครับ ที่บ้านเขาอยู่ทางนํ้า
ผมบอกแล้ว ผมไม่ขอเอาหน้า หรืออะไรทั้งนั้น แต่ผมสงสาร เพื่อนผม และ นักเรียนชาวต่างชาติที่เดินทางมาไม่ได้
เพราะไม่ทราบถึงปัญหาที่เกิดขึ้น

คุณคิดแล้วหรือยัง
เรียน Ethic มาไหมครับ
ผมรับรองว่า Brothers of St. Gabriel
ผู้ก่อตั้ง ABAC (ท่านทุ่มเท กับการ สร้าง ABAC มากับมือ ทุ่มเทกับการสอน ให้คนไทยมีความเห็นอกเห็นใจกัน
เขียนหนักสือ ดรุณศึกษาออกมา)
ก็คงจะเห็นชอบอยู่แล้วครับ
......................................
จะมีประโยนช์อะไร ถ้าคุณจะสร้างตึก แต่ตึกนั้นไม่มีคนอยู่

*

lasttime1

• **
  • 17
สงสัยคงเถียงไม่ออก แค่จะบอกให้เห้นใจมหาลัย ทำเป็นเรื่องใหญ่ เอาเวลาไปช่วยน้ำท่วมเหอะ สวดมนก็ได้จิตใจจะได้สงบ
ขอให้บ้านคุณ จมบาดาลไปเลยน่ะครับ ให้เข้าใจความรู้สึก ของคนทุกข์บ้างเถอะครับ
ผมไปช่วยเขา แพ็คของหลายครั้ง(แบกข้าวสารก็ทำมาแล้ว)น่ะครับ
ผมขาดแค่แบกกระสอบทราย (คงทำไม่ไหวอ่ะ มันหนัก)
คุณไปแล้วหรือยัง??

*

เหนื่อย

• Guest

นี้นะหรือคือคำพูดของ "ปํญญาชน"