Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ลืมรหัสบัตร ATM กรุงศรี ควรทำอย่างไร?

• 11 Replies
  • 22207 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

21

• Guest
ลืมรหัสบัตร ATM ค่ะ
แล้วมันต้องใช้กรอกในการจ่าย E-Payment ด้วย
ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด ไม่รู้จะทำอย่างไรดี T^T

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
ต้องทำใหม่อย่างเดียวเลยครับ
เคยลืมเหมือนกัน ไปถามธนาคารเค้าก็บอกว่า
รหัสเป็นของเรา เรารู้คนเดียว ถ้าลืมก็ทำอะไรไม่ได้
ต้องทำบัตรใหม่อย่างเดียว ได้รหัสใหม่ไปเลย

*

21

• Guest
ต้องทำที่สาขาหัวหมากอย่างเดียวเลยหรือเปล่าคะ?
ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ ^^

*

--

• Guest
น้องทำบัตรที่ไหน ก็ต้องไปออกบัตรใหม่ที่นั่น วุ่นวายมาก ปีก่อนพี่ต้องถ่อไปบางนาเพื่อเอาบัตรนศ.ที่ลืมไว้ในกระเป๋าดินสอ เพื่อมาจ่ายเงิน (ช่วงสถานการณ์เผาเมืองพอดี) โทรคุยกับธนาคารแล้วอย่างหงุดหงิดอ่ะ จะออกบัตรใหม่ก็ไม่ยอมให้ออก จะให้ปลดล็อคจ่ายออนไลน์ก็ต้องไปทำเรื่องที่บางนา บลาๆๆ

ปล. จ่ายทางเดบิตของธนาคารอื่นไม่ได้หรือคะ วันนี้ตอนกดอีเพย์เมนต์เราเห็นว่าสามารถจ่ายได้โดยไม่ต้องใช้กรุงศรี

*

อิอิ

• Guest
ปีก่อนก็โดนครับ ใส่รหัสผิด ต้องถ่อจากบ้านสมุทรสาครขับไปถึงบางนา ตอนแรกไปถึงบอกพี่ดูไม่ได้ น้องต้องลองมั่วดูเอง

โชคดีปลดล็อคให้แล้วมั่วเลขถูกพอดี อิอิ

*

21

• Guest
จ่ายผ่านธนาคารอื่นโดนเพิ่มอีก 2% ค่่ะ(เป็นพันบาท)
ตอนนี้บัตรโดนระงับไปแล้ว เพราะมั่วหลายครั้งเกิน = =;;
ขอบคุณที่เข้ามาให้คำตอบค่่ะ ^^

*

bloody mary

• 487
รหัสบัตร ATM นี่ใช่ PIN ที่เป็นเลข 4 ตัวรึเปล่าคะ  :efb50fe2:

*

ฝนตกอีกแล้วเง้อ

• Guest
พี่ไม่ได้อยู่ กทม. ค่ารถไปกลับมหาลัยก็ตกพันกว่าบาท เอาจริงๆมันสะดวกกว่านะ.... ไม่เสียสุขภาพจิต เสียเงินพันกว่าเพื่อไปทำบัตรใหม่อะไรแบบนี้ ไหนจะเสียค่าทำอีก

*

21

• Guest
ตอนนี้ไปจ่ายเงินเรียบร้อยแล้วค่ะ ... ไปจ่ายที่ม.เลย

@bloody mary :: ใช่ค่ะ ที่เป็นรหัสสี่ตัวค่ะ

*

bloody mary

• 487
^^
ขอบคุณค่ะ  :f449b82c:

*

ธีรพงษ์

• Guest
ลืมรหัสบัตร ATM ค่ะ
แล้วมันต้องใช้กรอกในการจ่าย E-Payment ด้วย
ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด ไม่รู้จะทำอย่างไรดี T^T

*

Chonticha

• Guest
น้องทำบัตรที่ไหน ก็ต้องไปออกบัตรใหม่ที่นั่น วุ่นวายมาก ปีก่อนพี่ต้องถ่อไปบางนาเพื่อเอาบัตรนศ.ที่ลืมไว้ในกระเป๋าดินสอ เพื่อมาจ่ายเงิน (ช่วงสถานการณ์เผาเมืองพอดี) โทรคุยกับธนาคารแล้วอย่างหงุดหงิดอ่ะ จะออกบัตรใหม่ก็ไม่ยอมให้ออก จะให้ปลดล็อคจ่ายออนไลน์ก็ต้องไปทำเรื่องที่บางนา บลาๆๆ

ปล. จ่ายทางเดบิตของธนาคารอื่นไม่ได้หรือคะ วันนี้ตอนกดอีเพย์เมนต์เราเห็นว่าสามารถจ่ายได้โดยไม่ต้องใช้กรุงศรี