Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ผลเสียและผลดีของการdrop

• 3 Replies
  • 7516 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

kitty

• Guest
ผลเสียและผลดีของการdrop
« on: August 22, 2011, 06:40:31 PM »
อยากถามเรื่องการดร้อป อ่ะค่ะ คือว่า กำลังคิดว่าอยากจะดร้อป วิชานึง ซึ่ง เป็นการดร้อป ครั้งที่สองเเล้ว อยากรู้ ว่า ถ้าเกิด เราด้รอป เเล้ว มีตัว w ติดอยู่ในใบ transcript ของเรา จะทำให้มีผล ต่อการรับสมัครงานรึเปล่าค่ะ   :d33561e9: เปรียบเทียบกันระหว่าง 1. ถ้าดร้อปเเล้วมาเรียนอีกครั้งเเล้วได้เกรดดีกว่าเดิมGPA ไม่ตก หรือว่า 2.จะสู้เรียนต่อไปเกรดไม่ดี เเต่ว่าใน ใบ transcript ไม่มี W ติด เเบบไหน ดีกว่ากันค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุนมากค่ะ  :baa60776:

*

เด็กเอแบค

• Guest
Re: ผลเสียและผลดีของการdrop
« Reply #1 on: August 27, 2011, 12:31:38 AM »
ติด w ดีกว่าครับ เพราะว่าถ้าเราได้เกรดไม่ดี ตอนสมัครงานเขาไม่มาสนใจหรอกครับ ว่าเราไม่เคยดรอป

ส่วนตัว ผมเคยดรอปไปสองตัวครับ เหตุผลเพราะไม่อยากได้ตํ่ากว่า ซี ครับ

ปัจจุบันอยู่ปีสี่ ได้งานเรียบร้อยแล้วครับ จบปุปก็เริ่มทำลยครับ  

เลยขอยืนยันว่าการดรอปไม่ได้มีผลต่อการสมัครงานครับ (ถ้าไม่ดรอปเยอะจนเกินไปนะ)

โชคดีครับ

*

chocolate nokia

• Guest
« Reply #2 on: August 27, 2011, 10:03:51 PM »
แล้วอย่างนี้ถ้ามีวิชาที่ได้ต่ำกว่า c จะมีผลกับการสมัครงานมั้ยคะ  :efb50fe2:

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
« Reply #3 on: August 28, 2011, 01:42:14 AM »
เท่่าที่ได้ยินมานะ ...
พวกเกรดวิชาต่างๆ หรือการดรอปไม่ค่อยมีผลกับการสมัครงานเท่าไหร่หรอกครับ
เค้าดูแค่ที่เกรดรวม (G.P.A.) แล้วก็ประสบการณ์อะครับ
ยิ่งสมัยนี้ ประสบการณ์สำคัญมากที่สุด
เวลามีรับสมัครงาน จะ require แต่ประสบการณ์ทั้งนั้นเลย
ไม่ได้ต้องการเกรด
เกรดเป็นเหมือนตัวทำให้เราดูน่าสนใจขึ้น