Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เวลาอยากร้องเรียนความไม่ยุติธรรมในเอแบค ร้องได้ที่ไหน

• 13 Replies
  • 6963 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

อิอิ

• Guest
เช่นบุคคลากรแย่ เด็กเอแบคโดดนเอาเปรียบรังแกไรเงี้ยะ

*

u4913181

• Hero Member
  • 145
เดินเพลินๆเจอ Brotherก็บอกเค้าเลยครับ
รับปรึกษาปัญหาห้องทะเบียนครับ

*

abcdef

• 103
เขียนจดหมายถึง Brother บัญชาเลยครับ หุหุ
เพื่อนๆสมาชิกๆๆ!! เอาชีทเรียนพิเศษ มาให้พี่ Webmaster ด้วยนะคร้าบบบ ... ถือว่าช่วยกันๆ ใครDownload ไปเยอะ ก้อเอามาบริจากเยอะ ... ถือว่าช่วยพี่Webmaster กันนะคับบบ

*

naruto4717701

• 102
เข้าหาบราเดอร์บัญชาโดยตรงเลยคับ

เพราะเวลาเค้าประชุมอาจารย์หรือบุคลการของมหาลัย ในที่ประชุม เค้าไม่บอกหรอก ว่ามีปัญหาอะไรบ้าง

บราเดอร์เลยไม่รู้คับ ว่ามันมีปัญหา

พนักงานห้องทะเบียนพูดจา อย่างกะมาขอข้าวเค้าแด๊ก

CLชั้นที่สอบ feot ผู้หญิงทีทำงานอยู่ชั้นนั้น ก้อหยิ่งเกิน เป็นเมนส์ตลอดเวลาหรือไงย่ะหล่อน

ชั้น Ethic ผมไป service learning สองรอบ ไม่ให้ผ่านซักที เข้าไปถาม ก้อบอกว่าเอกสารหายไปแล้ว ช่วยไรไม่ได้ ต้องให้ไปวีนตะโกนด่า ถึงจะให้ผ่าน ทำงานกันยังไง

ไอ้คนตรวจตรง center ตอนที่ผมเจ็บขา พันขามาใส่รองเท้าแตะ เดินแทบจะไม่ได้ มาด่า บอกให้ไปขอใบอนุญาตใส่รองเท้าแตะ ที่CL ชั้นไรไม่รู้ พี่คับเดินยังจะไม่ไหวจะให้ขึ้น CL จะบร้าเหรอ

ห้องทะเบียนอีกอย่าง ถามอะไรไม่เคยจะรู้ นักศึกษาต้องวิ่งวุ่นเอง เวลาน้องๆ จะถามอะไร ขอลายเซ็นที่ไหน ต้องทำอะไรบ้าง อย่าไปถามทะเบียนนะ มันไม่เคยรู้อะไรเลย วันๆ เอาแต่นั่งเม้าท์ ปากก้อเคี้ยวมะม่วงดอง พูดจาหมาไม่รับประทานด้วย

มีเยอะกว่านี้คับ แต่ขี้เกียจพิมพ์ ถ้าเอาเรื่องแย่ๆ ภายในมหาลัยทั้งหมด มารวมกัน คงทำวิทยานิพนณ์ส่งได้หล่ะคับ

*

เป็ด

• Guest
ถ้าผมมีเรื่องส่วนตัวกับอาจารย์ แล้วอาจารย์เอาเรื่งส่วนตัวมาปรับผมตก ร้องได้ที่ไหนครับ
วิชา Eng Con นะครับ ไม่มีสอบ ขอprove หรือพิสูจข้อสอบไม่ได้ด้วยไม่ได้ด้วย

*

เสียชื่อ

• Guest
อยากร้องเรียนหลาย ๆ เรื่อง มากมาย เด็กจะจบแล้วแต่ไม่เปิดsec ให้เด็กลงเรียนภาษาอังกฤษ เจ้าหน้าที่ และอาจารย์ท่ีเกี่ยวข้องไม่รับผิดชอบ ทำเป็นไม่สนใจ ถามก็ไม่ตอบ ไม่ให้ข้อมูลอะไรทั้งนั้น  บอกว่าให้รอ ๆ   ค่อยลงเทอมหน้า  ซึ่งเอาสมอง หรืออวัยวะส่วนไหนมาคิด ถ้าทำเช่นนั้นเด็กที่กำลังจะจบต้องมาติดภาษาอังกฤษ( 4)ตัวเดียวต้องเสียเวลาที่ต้องจบออกไปทำมาหากินเพื่อตนเอง ครอบครัว ประเทศชาติ  และสิ่งที่สำคัญยื้อเวลาไว้เพื่อหาเงินหรือเปล่า เพราะหากลงเทอมหน้าจะได้เงินค่ารักษาสภาพนศ. และคิดค่าใช้จ่ายอะไรๆ แยะมากๆ ไม่ต่ำกว่า 10000 บาท  ทำไมเป็นสถาบันการศึกษาระดับอินเตอร์ขนาดนี้ถึงไม่จัดการบริหารให้เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวมคือนศ. ไม่เอาเปรียบต่อเด็กตาดำ ๆ อย่ามุ่งแต่การค้าหรือประโยชน์ส่วนตัวมากไปหรือเปล่า  
ใครเจอปัญหาอย่างนี้ จะทำอย่างไร คิดออกช่วยบอกทีค่ะ  ต้องร้องเรียนไปที่สื่อไหนถึงจะได้ผล

*

เดกเอแบค

• Guest
เอแบคเปนงี้จิงงงงงงง

ลองไปบอกคนที่สูงสุด ในเอแบคดิ อิอิ

*

เสียชื่อ

• Guest
จะไปพบได้ที่ไหน  (สอบถามเจ้าหน้าที่ชอบบอกว่าไม่อยู่) ใครมีเบอร์ตรง หรือ email บ้างบอกหน่อยจะได้ไปพบจะพาสื่อหนังสือพิมพ์ไปเป็นพยานด้วยเคยสังเกตมั๊ยมหาลัยอ่ืนๆ จะมีสายตรงอธิการ หรือคณบดี หรือมีปัญหา ข้อเสนอแนะ  ร้องเรียนสามารถติดต่อได้หลายช่องทาง เพื่อนำข้อมูลไปพิจารณาหาข้อเท็จจริง และไปปรับปรุงแก้ไขพัฒนาระบบการเรียน การสอนให้เกิดประสิทธิภาพแก่ผู้เรียนอย่างแท้จริง แต่ที่นี้มีอะไรที่ดี ๆ บ้าง ๆ นอกค่าเทอมแพง เรียนนานมาก (ไม่ใช่เด็กโง่) แต่ไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือ หรือระบบที่สนับสนุนให้นศ.ได้เล่าเเรียนในเวลาที่เหมาะสมอย่างเต็มที่ มั่วทั้งระบบ  จบมาหมดเงินไปเป็นล้าน ๆ  แต่เอาชีวิตออกมาเกือบไม่รอด

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • SuperStar Member
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
อันนี้ได้ยินมาอีกทีนะครับ.. ไม่แน่ใจเช่นกัน

ถ้าเป็นเรื่องบุคลากรหรือปัญหาใดๆเกี่ยวกับ Course ต่างๆสามารถยื่น Comment ได้ที่ห้องทะเบียนครับ

ถ้าเป็นเรื่องความเป็นอยู่ภายในมหาวิทยาลัย ส่วนนี้น่าจะเป็นของ Student Right โดยสามารถเขียนจดหมายยื่นทาง AUSO ได้ครับ

สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่รู้จัก AUSO มันมาจาก Assumption University Student Organization เป็นองค์กรนักศึกษาที่ถูกบริหารงานโดยนักศึกษาเอง

เพื่อเป็นตัวแทนของนักศึกษาภายในมหาวิทยาลัยในในการพัฒนาด้านต่างๆ รวมถึงการจัด Events ต่างๆ อาทิเช่น งานลอยกระธง งานคริสต์มาส เป็นต้น

*

Khun Boat

• Guest
สนใจหาที่พักดีๆ หรูๆ ข้าง The mall รามคำแหง ติดต่อมาได้ครับ เดือนละ 12.000 บาท ส่งเมล์มาได้ boatbigc@hotmail.com

*

zz zzz...

• 438
ห้องทะเบียนอีกอย่าง ถามอะไรไม่เคยจะรู้ นักศึกษาต้องวิ่งวุ่นเอง เวลาน้องๆ จะถามอะไร ขอลายเซ็นที่ไหน ต้องทำอะไรบ้าง อย่าไปถามทะเบียนนะ มันไม่เคยรู้อะไรเลย วันๆ เอาแต่นั่งเม้าท์ ปากก้อเคี้ยวมะม่วงดอง พูดจาหมาไม่รับประทานด้วย

วันแรกที่มาเรียน ถูกลงวิชาแรกให้ผิดตัวนึง ต้องวิ่งไปมาระหว่าง MSE กะ ห้องทะเบียน
เหนื่อยมาก! คือไปถามฝ่ายไหนก้ถูกโบ้ยให้ไปถามอีกฝ่าย ถามซ้ำๆก็โดนด่า
ต้องวิ่งแก้ปัญหาเองทั้งสัปดาห์ เซ็งๆๆ ตัวเองก็เป็นเด็ก ปี1 ไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ต้องไปนั่งเฝ้าแถว SR เจอ Brother บ่อย lol*
ท่าทางจะต้องร้องเรียนจริงๆแล้ว : ((

*

boboverlord

• 436
  • BBA, Finance, 521xxxx
    • My facebook page
อาจารย์ที่สอนวิชาบัญชีผมเคยกล่าวไว้ว่า

"จงอย่าถามหาความยุติธรรมกับเอแบค" (และ "เรื่องจริงเป็นสิ่งที่...เขาไม่พูดกัน")
Through The Killing Fields of Life, Survival and Adversity in Moonflowers<br />

*

Harakiri

• Guest
"จงอย่าถามหาความยุติธรรมกับเอแบค"
ดีมากครับ เพราะคุณจะไม่รับมัน
ส่วนผู้บริหารบางคน ผมมองว่า หากทุกวันนี้ คุณยังบริหารแล้วขาดทุน ผมมองว่า คุณน่าจะออกจากตำแหน่งนี้ได้แล้วนะคับ
ไม่ก็ปิดมหาลัยไปเถอะ

*

เด็ก เอแบค

• Guest
ที่นี่เค้าไม่มีการอบรมบุคลากรไม่ให้แย่งสามีนักเรียนหรอคะ