Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มีรุ่นพี่คนไหนเรียนอยู่คณะดนตรีมั่งครับ

• 2 Replies
  • 1232 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

ar787

• Newbie
  • *
  • 2
อยากรู้ว่าเขาเรียนกันยังไง มีวิชาไหนยากมั่งครับ แล้วต้องเรียนวิชาอะไรเหมือนของคณะอื่นมั่งครับ ของปี1เรียนหนักไหมครับ อยากรู้ว่าควรเตรียมตัวยังไงครับ

*

Bb66

• Hero Member
  • 101
คณะดนตรี ถ้าเป็นม.เอกชน เราแนะนำให้ไปเรียนม.รังสิตค่ะ เราว่าดีกว่าเอแบคนะ
แต่ขั้นแรก แนะนำให้ลองไปสอบเข้า ม.รัฐก่อน
เช่น มหิดล, ศิลปากร, ม.เกษตร จ้า พวกนี้มีชื่อเสียงด้านคณะดนตรี ดุริยางคศิลป์

*

ar7877

• Guest
อยากเข้าคณะธุรกิจดนตรีอะครับ แต่ของรังสิตกลัวจะได้ภาษาอังกฤษไม่เท่าABACก็เลยสนใจอยากลองดูอะคับ