Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

สอบถามเรื่อง Official Transcript

• 2 Replies
  • 2284 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

jamesbye

• Sr. Member
  • 21
    • http://www.facebook.com/jamespipewerks
สอบถามเรื่อง Official Transcript
« on: February 09, 2016, 05:59:47 PM »
วันนี้ได้ไปยื่นขอ official Transcript มาครับ แต่ ห้องทะเบียนบอกว่า Graduation date ยังไม่ขึ้น
ผมจบเทอม 1/2015 เครดิตรวม 160 (ย้ายคณะนะครับ) อยากทราบว่า วันที่เราไปรับใบ official Transcript
Graduation date มันจะขึ้นด้วยเลยไหม?
งงกับระบบ พอดีมีบริษัทรับเข้าทำงานแล้วอะครับ ไม่อยากมามีปัญหาภายหลัง
ป.ล Ethic เข้าครบตั้งแต่ปี 4 service learning ทำแล้ว
ถ้าใครพอจะทราบ process ของ Official Transcript ก็ช่วยแจ้งกันหน่อยครับผม อยากรู้ทำไมถึงใช้เวลานาน
« Last Edit: February 09, 2016, 06:03:49 PM by jamesbye »

*

LOUKPARS

• Hero Member
  • 160
Re: สอบถามเรื่อง Official Transcript
« Reply #1 on: March 01, 2016, 08:20:08 PM »
เราให้เพื่อนเราไปขอให้ประมาณหนึ่งอาทิตย์ก็ได้แล้วนะคะ

*

PCLB

• SuperStar Member
  • 508
Re: สอบถามเรื่อง Official Transcript
« Reply #2 on: March 06, 2016, 08:44:38 PM »
ผมไปทำมาแล้ว ทางห้องทะเบียนเขาไม่บอกนะ (ลืมถาม 555)

ที่นานก็เพราะน่าจะผ่านคนนู้นคนนี้ตรวจสอบข้อมูล แล้วกว่าทางหัวหน้าเขาจะเซ็นรับรองอีกละมั้ง หรือมองในแง่ลบหน่อยกว่าถ่วงเวลาอะ อยากให้เด็กจ่ายตังเพิ่ม

ถ้าอยากได้ด่วนหน่อย ตรงช่องกรอกฟอร์มมุมขวาบน ติ๊ก urgentจ่ายเงินเพิ่มอีกหน้าห้องการเงิน 100 บาท ทั้งหมด 150 บาท  มารับไปได้เลย ภายใน 3 วันเลยจ้าถ้าจำไม่ผิด

เอาเหอะ มันเป็นรายได้ของมหาวิทยาลัยเขา ก็ให้ๆเขาไปเถอะ เผื่อจะมีตึกอะไรงอกขึ้นมาอีก