Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เพื่อนๆทุกคนคิดยังไงกับสถานการณ์ในเอแบคตอนนี้บ้าง?

• 9 Replies
  • 2515 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Gaspard Ulliel

• Global Moderator
  • SuperStar Member
  • 202
ก็อย่างที่รู้ๆกันนะครับ ว่ามหาลัยของเรากำลังมีปัญหาอยู่

ซึ่งผมไม่ได้จะมาอะไรนะครับ แค่กลัวว่าต่อไปมหาลัยเอแบคของเราอาจจะมีปัญหาหนักจนถึงขั้น ปิดมหาลัย หรือ หยุดเรียน ชั่วคราว

มันจะส่งผลกระทบต่อทั้งมหาลัยและนักศึกษาอย่างมาก

ผมเลยมาถามเพื่อนๆว่า เพื่อนๆคิดยังไงกันบ้างครับ อยากให้มหาลัยเราทำอะไรบ้างครับ?

*

neverstopthefuckingrave

• 414
What do you think about ABAC troublesome situation now?

As you have known, ABAC got in troublesome situation now.
I am only a student and I just afraid that students might be affected with the problem.
For example, the university would be closed or cannot operate temporarily.
That would be affect us directly and anyone might not prefer it.

Then, I would like to know how do you think about the problem now?
and what do you want ABAC to do?

Ps.what you shared may help ABAC, who knows?
« Last Edit: January 22, 2016, 09:20:15 PM by neverstopthefuckingrave »

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
คิดว่าเพจนี้แอบไม่เป็นกลางครับ ดูจากเฟสบุคดูเหมือนจะเป็นกลาง
แต่แชร์แต่ข่าวที่เป็นเชิงหนุนคนที่คุณก็รู้ว่าใครครับ คคหสต.

ป.ล. ส่วนตัวแล้วกำลังศึกษาอยู่ปริญญาโทครับ
งถ้าปีนี้รับปริญญากับคนคนนั้นนี่ผมคงไม่รับละครับ  :87a4e689:

*

Gaspard Ulliel

• 202
คิดว่าเพจนี้แอบไม่เป็นกลางครับ ดูจากเฟสบุคดูเหมือนจะเป็นกลาง
แต่แชร์แต่ข่าวที่เป็นเชิงหนุนคนที่คุณก็รู้ว่าใครครับ คคหสต.

ป.ล. ส่วนตัวแล้วกำลังศึกษาอยู่ปริญญาโทครับ
งถ้าปีนี้รับปริญญากับคนคนนั้นนี่ผมคงไม่รับละครับ  :87a4e689:

ขออภัยถ้าหากผมแสดงความคิดเห็นไปในทางที่สนับสนุนฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง แต่ผมไม่มีเจตนาแบบนั้นเลยครับ ที่ผมตั้งกระทู้นี้มาก็เพื่ออยากให้เพื่อนๆพี่ๆชาวเอแบคได้แสดงความคิดเห็นกันแบบเปิดเผยจริงใจ ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับมหาวิทยาลัยอัสสัมชัญทั้งสิ้นครับ

ปล. ชื่อเว็บและเฟซบุ้คอาจจะใช้ชื่อ ABACTODAY แต่ผู้ดูแลทั้งหมดเป็นนักศึกษาทั่วไป เช่นเจ้าของเว็บก็จบมหาลัยนานแล้วครับ เค้าแค่ทำเพื่อส่วนรวมของเอแบคจริงๆ ไม่มีอาจารย์หรือบุคคลใดในเอแบคมาจ้างเราทำเว็บหรือเพจหรือเว็บบอร์ดนี้ครับ

ขอบคุณครับ

*

spotlight

• Guest
อย่าไปยุ่งเลยครับ ปวดหัวเปล่าเปล่า
ไม่กระทบกับการเรียนการสอนของพวกเราหรอก
 :f449b82c:
Conflict of interest น่าจะมีทุกองค์กร
คนที่จะโดนผลกระทบก็พวกผู้บริหารที่อาจจะมีอะไรซุกไว้ใต้พรมก็เท่านั้น
และพวกงาน Project ใหญ่ๆ ที่ต้องผ่านสภา

ถ้าติดตามข่าวทั้งสองฝ่ายก็น่าคิด
เพราะแต่ละฝ่ายเอาแต่ส่วนที่ตนได้ประโยชน์มาโพสเท่านั้น

แต่พอเปรียบเทียบกันนี่ หลายสิ่งมันก็มีมูลนะ
งานนี้ แป๊ะลิ้ม กับ ทักษิณ ทะเลาะกัน
ประชาขนคนธรรมดาอย่างเราเราก็ก้มหน้าก้มตาเรียนไปเถอะครับ
 :875328cc:

*

ANM

• Guest
ปัญหามันมีอยู่ในทุกๆองค์กรอยู่แล้ว ก็อยากให้หาทางออกที่เป็นธรรมกับทุกๆฝ่ายละก็ไม่กระทบกับการเรียนของพวกนักศึกษาก็พอแล้วค่ะ

*

Olivess

• Guest
ก้ไม่เหนมีอะไรที่กระทบถึงนักศึกษาเท่าไหร่นะ มันเปนปัญหาภายใน คนในเค้าก้จะเคลียจะแก้กันเอง จนถึงตอนนี้ปัญหาก้พอจะเบาบางลงไม่เหนมีการหยุดหรืออะไรเลยน้าาา เรียนหนักเหมือนเดิมม 55555 คนสร้างปัญหาเค้าไม่กล้าทำอะไรที่มีผลต่อนักศึกษาหรอก เพราะมันจะกลายเปนเรื่องใหย่มากๆๆน้าา

*

Dora

• Guest
ไม่มีปันหาอะไรนะครับมเราอยุ่เเบบนักศึกษา ซึ่งมาพื่อ ต้องการความรุ้เเละสังคม ใหม่ๆ ถ้า ทางภายในเกิดปัญหาแต่ไม่ม่งกระทบอะไรต่อเราก้โอเครครับ

*

Mogaine Le Fay

• Hero Member
  • 148
รู้สึกมันก็นิ่งๆนะ แต่ก็คงเคลื่อนไหวอยู่เงียบละมั้ง